Làm cách nào giúp cho OPPO F5 của mình trở thông minh hơn

Thảo luận trong 'OPPO F5'

Lượt xem: 47,070
  1. thanhcong912

thanhcong912

Đã là một chiếc điện thoại thông minh, với những tùy chỉnh này sẽ giúp cho chiếc OPPO F5 của bạn trở nên thật thông minh và hữu dụng trong quá trình sử dụng hằng ngày

• Mở khóa bằng khuôn mặt
    Đây là tính năng hấp dẫn được nhiều người đánh giá là khá hay trên OPPO F5, chỉ cần nhấc điện thoại lên, bấm phím nguồn và đưa khuôn mặt của bạn để nhận diện vậy là xong ! Bạn đã mở khóa thành công chiếc máy của mình.

Hướng dẫn cài đặt mở khóa bằng khuôn mặt:
    • Sử dụng cử chỉ màn hình tắt
    Gần như tính năng này đã gắn liền với các sản phẩm của OPPO trước đây, nhưng nếu sử dụng kết hợp mở khóa khuôn mặt với, cử chỉ của màn hình tắt, thì việc thao tác trên điện thoại sẽ trở nên đơn giản hơn

• Sử dụng đa nhiệm mở 2 cửa sổ hoạt động cùng lúc
    Việc sử dụng 2 cửa sổ ứng dụng cùng một lúc giúp cho bạn tối ưu được thời gian sử dụng, bạn vừa có thể mở tin nhắn hoặc lướt web, điều này mình thấy khá hay đặc biệt các anh chị hay viết báo online cần phải dịch những bài viết trên mạng online khá hữu ích hay comment chia sẻ và bàn luận về một vấn đề nào đó trong buổi họp trực tuyến

• Sử dụng chế độ Game Mode
    Sử dụng chế độ Game mode giúp bạn chủ động hơn trong việc chơi game, đặc biệt là trong việc chơi game giúp người dùng không bị quấy rầy trong việc chơi game, cũng như là ưu tiên về đồ họa cho người sử dụng

_DSC0276.

2. ngoctuan86

ngoctuan86

Tên máy:
    neo5
    hay quá, giờ mở khóa bằng mặt đc rồi

3. Phạm hữu dương

Phạm hữu dương

Tên máy:
    Oppo f5
    Máy f5 của em ra ngoài nắng màn hình rất tối và lóa các bác tư vấn hộ em vs.màn hình bị lỗi độ sáng màn hình hay là sản xuất đã vậy ạ

4. ServiceClub4

ServiceClub4 Moderator
    OPPO's Staff

Chào Bạn
    Do máy sử dụng công nghệ màn hình LTPS TFT tối ưu hóa điện năng khi sử dụng nên màn hình sẽ được điều chỉnh ở mức phù hợp nên sẽ cảm thấy chưa hiển thị tốt bằng các dòng máy trước
    Bạn thực hiện các thao tác sau để cải thiện nhé:
    1.Tăng độ sáng lên hết mức
    2.Điều chỉnh ánh sáng thủ công: Vuốt thanh công cụ từ dưới lên, ngay thanh điều chỉnh độ sáng, bạn chạm vào chữ A cho cuất hiện chữ A màu xám trắng
    3. Cài đặt – Pin – Tiết kiệm pin: Tắt đi
    4. Cài đặt – Màn hình và độ sáng – Điều chỉnh nhiệt độ màu màn hình: Mát hơn/Mặc định / Ấm hơn

5. Taitho

Taitho

Tên máy:
    Find X
    Sửa lần cuối: 26/11/18
  6. hathuhoai

hathuhoai

mua máy mới thôi