Lỗi bàn phím mặc định oppo và 1 vài lỗi nhỏ khác

Thảo luận trong 'OPPO F7'

Lượt xem: 207
  1. hongbao80

hongbao80

z1048853216366_c53861fdc2bc9afc75ed88c3dc1c28a7. min xem video nhé, bàn phím mặc định oppo gõ sai và xóa cũng lỗi kể cả trên diễn đàn và 1 số apps.

Ngoài ra lỗi hiện thông báo(Như ảnh dưới) là không thể kéo thanh thông báo xuống, phải đợi tắt thông báo kia thì mới kéo được thanh thông báo, rất bất tiện.
    Ngoài ra tổng hợp 1 vài lỗi trong quá trình chơi pubg mình thấy như sau:
    + Lỗi assistive ball: Mình vào 1 số game full màn hình vẫn thỉnh thoảng bóng không bị ẩn mặc dù đã tích vào ô ẩn khi full màn hình
    + Chơi pubg, dù đã chặn thông báo nhưng bong bóng chat messenger vẫn hiện trên màn hình, và bắt đầu có độ giật, phải đóng bong bóng chat mới được. Ngoài ra chơi pubg còn hiện lỗi "turning off block banner .... is not supported by this app" trong khi bản update cũ lại được.

Bài viết liên quan
    máy oppo f7 bị nóng
    máy oppo f7 bị nóng bởi HienVo, 21/7/18, 11:40 AM
  2. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, với các vấn đề bạn phản hồi,
    1/ Lỗi bàn phím mặc định gõ sai và xóa lỗi
    => Bạn cho mình xác nhận lại là bạn đang dùng bàn phím Gboard đúng không ạ? ​

2/ Lỗi hiện thông báo (Như ảnh dưới) là không thể kéo thanh thông báo xuống, phải đợi tắt thông báo kia thì mới kéo được thanh thông báo, rất bất tiện.
    => Ý bạn là khi bạn ghi video màn hình xong thì xuất hiện thông báo ngay trên đầu màn hình. Không tắt thông báo đó thì không thể vuốt thanh trạng thái xuống để xem thông báo và các cài đặt nhanh đúng không? ​

3/ Lỗi assistive ball: 1 số game full màn hình vẫn thỉnh thoảng bóng không bị ẩn mặc dù đã tích vào ô ẩn khi full màn hình.
    => Cụ thể là game nào bạn có thể cho Mod xin tên các game bạn đang chơi để kiểm tra không ạ.​

4/ Chơi pubg, dù đã chặn thông báo nhưng bong bóng chat messenger vẫn hiện trên màn hình, và bắt đầu có độ giật, phải đóng bong bóng chat mới được.
    => Bạn đề cập tùy chọn chặn thông báo là tính năng chặn thông báo trong "Tăng tốc game" đúng không bạn?
    => Tính năng "Tăng tốc game" không hỗ trợ chặn pop-up bong bóng chat của Messenger. Vì vậy khi bạn chơi game mà có tin nhắn mới từ Messenger thì game có độ giật do bong bóng chat đang ở tác vụ ghi đè lên màn hình chơi game. Bạn có thể chọn tắt bong bóng chat trước khi bắt đầu chơi game để tránh ảnh hưởng đến việc chơi game. Mod xin phép ghi nhận lại góp ý của bạn để chuyển cho bộ phận phát triển phần mềm xem xét tối ưu hơn tính năng này.​

5/ Chơi pubg còn hiện lỗi "turning off block banner .... is not supported by this app" trong khi bản update cũ lại được.
    => Bạn có thể giúp Ad quay lại màn hình thiết lập của game này. Khi có thông báo mới hoặc tin nhắn mới từ các app lúc bạn đang chơi pubg thì hiện thông báo như vậy hay sao? Kiểm tra xem các tùy chọn:
    + Cài đặt > Thanh thông báo và trạng thái > Quản lý thông báo > PUBG Mobile > Hiển thị phía trên cùng của màn hình: bạn đang BẬT hay TẮT? ​

3. hongbao80

hongbao80

1. Chính xác đó ad, Gboard là bàn phím mặc định của F7 luôn mà.
    2. Chính xác, 1 vài loại thông báo kiểu đó nữa, phải đợi thông báo tắt thì mới kéo được thanh thông báo. Rất bất tiện
    3. Lỗi assistive ball: Lỗi này thỉnh thoảng mới bị chứ không phải lúc nào cũng bị, mình chơi pubg, Avatar musik, Avatar diệu kỳ. Game này toàn game full màn hình, thỉnh thoảng mới bị cái lỗi vẫn hiện bóng hỗ trợ thôi
    4. Cảm ơn admin.
    5. Admin xem ảnh nha, nhấn vào cái nút đó đó. Lắm lúc mình chơi mà có người gọi điện vẫn bị hiện màn hình call nhỏ nhỏ trên màn hình, rất khó chịu. z1049163551631_417e3d6cf0166d3ca3fb36623a719951.

ServiceClub3 thích bài này.
  4. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, mục (5) lý do là game PUBG chưa được hỗ trợ tính năng chặn thông báo trong Tăng tốc game, nên khi bạn chạm vào mục "Chặn thông báo" ở chức năng đa nhiệm toàn màn hình thì xuất hiện dòng thông báo Chơi pubg mobile hiện lỗi "turning off block banner .... is not supported by this app".

Chân thành cám ơn bạn đã phản hồi và cung cấp cho OPPO thông tin cụ thể ạ. Những vấn đề mà bạn đã góp ý, cho phép Mod ghi nhận lại để chuyển cho bộ phận phát triển phần mềm xem xét và tối ưu hơn các tính năng trong những bản cập nhật tiếp theo.

5. hongbao80

hongbao80

Chào ad, mình vừa gặp phải lỗi mới youtube, ad xem video nha. Không thể nhấn chuyển đoạn trong video youtube.

6. ServiceClub4

ServiceClub4 Moderator
    OPPO's Staff

Chào bạn.
    Bạn vào Cài đặt - Quản lý ứng dụng - Hiển thị các tiến trình hệ thống - Youtube - Xóa dữ liệu: truy cập lại xem bạn nhé

7. hongbao80

hongbao80

Mình vừa xoá dữ liệu, xoá cache...v.v xong cũng không được, khởi động lại máy cũng không vẫn bị vậy.
    Có khi nào do bản update mới này không, bản update cũ mình nhấn chuyển đoạn bình thường mà. Giờ nhấn không tác dụng

8. ServiceClub4

ServiceClub4 Moderator
    OPPO's Staff

Chào bạn, bạn vào CHPlay - Youtube: phản hồi lỗi gặp phải để google biết tình trạng sớm tung bản cập nhật vá lỗi nhé. Mod cũng sẽ kiểm tra thêm ạ.

hongbao80 thích bài này.
  9. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, đồng thời bạn bấm vào Cài đặt > Quản lý ứng dụng > tìm Youtube > ghi giúp Mod số phiên bản Youtube trên máy bạn để Mod kiểm tra bản Youtube trên máy khác có phải phiên bản Youtube tương tự máy bạn và có bị giống máy bạn không nhé.

hongbao80 thích bài này.
  10. hongbao80

hongbao80

Screenshot_2018-07-14-23-41-29-79. Screenshot_2018-07-14-23-41-29-79.
    Dùng bản cu
    Mình đã gỡ bản mới nhất và quay về bản cũ chưa update thì lại nhấn chuyển thời gian được, còn bản update mới nhất thì lại không thể nhấn chuyển được. Đây là bản mới nhất mình vừa update.

Screenshot_2018-07-14-23-41-29-79.

Sửa lần cuối: 15/7/18, 10:16 AM