Hệ thống Lỗi bộ nhớ đầy

Thảo luận trong '[Way S] Hỏi và Đáp'

Lượt xem: 2,005
  1. Ypannn

Ypannn

Way S hay báo "sắp hết dung lượng lưu trữ", mình đã xoá file hình ảnh, video,.. và chuyển những app có thể sang thẻ SD nhưng ko có kết quả. Đến hôm nay máy báo hết dung lượng và các app báo ngưng hoạt động liên tục. Mình tắt máy đi bật lại thì bị mất một số app mà đt vẫn cứ báo full bộ nhớ trong khi trên máy chỉ còn Messenger, VSCoCam, Youtube và Zingmp3. mình ko hiểu vì trc giờ mình ko hề cài game và chỉ dùng rất ít app, mình đã chuyển hết ứng dụng sang thẻ SD ko lẽ bộ nhớ trong vẫn cứ bị full? Xin mod giúp mình cách khắc phục sớm!

2. Service Club 2

Service Club 2 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Tên máy:
    Oppo Find, N, R...
    Chào bạn. Bạn đang ở đâu vậy?

3. Ypannn

Ypannn

Mình ở gò vấp, tphcm

4. Service Club 2

Service Club 2 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Tên máy:
    Oppo Find, N, R...
    Bạn có thể mang máy lên TTBH ở địa chỉ 242 Cống Quỳnh, Q1 TP HCM để các KTV chạy lại bản ROM thống nhất bộ nhớ để khắc phục tình trạng này nhé!

5. Ypannn

Ypannn

Mod giải thích cho mình về thống nhất bộ nhớ đc ko ạ? Mình ko hiểu lắm? Nếu làm vậy thì bộ nhớ trong có tăng thêm ko ạ?

6. Service Club

Service Club Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn
    Thống nhất bộ nhớ là 1 bước gộp bộ nhớ hệ thống và bộ nhớ máy thành 1 tăng không gian lưu trữ cài đặt ứng dụng được nhiều hơn đó bạn, vì lúc trước chưa có thống nhất bộ nhớ thì mặc định ứng dụng sẽ được cài đặt trong bộ nhớ hệ thống mà dung lượng bộ nhớ hệ thống ít nên khi bạn tải nhiều ứng dụng nó dẫn đến đầy bộ nhớ hệ thống ko cho tải đó bạn.

7. Ypannn

Ypannn

Nếu chạy rom đó có ảnh hưởng máy ko vậy bạn? Mình có cần đem bảo hành đi ko? Cám ơn mod!

8. Service Club

Service Club Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn
    Bước thống nhất bộ nhớ rất quan trọng như mục đích của nó Mod đã nói ở trên. Bạn có thể tham khảo bài Hướng dẫn chi tiết ĐÂY, thao tác rất dễ , bạn có thể tự làm được nè :)