Hệ thống Lỗi bộ nhớ không khả dụng

Thảo luận trong '[Neo] Hỏi và Đáp'

Lượt xem: 33,986
  1. TrungCr9

TrungCr9

Bạn dùng phần mềm như Link này rồi chia lại bộ nhớ nha:

https://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-phan-vung-the-nho-de-su-dung-link2sd.1040065/

2. hungviptocdo

hungviptocdo

Tên máy:
    OPPO X909
  3. hungviptocdo

hungviptocdo

Tên máy:
    OPPO X909
    PhâOTE="TrungCr9, post: 226561, member: 17596"]Bạn dùng phần mềm như Link này rồi chia lại bộ nhớ nha:

https://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-phan-vung-the-nho-de-su-dung-link2sd.1040065/[/QUOTE]
    Phần mềm đó thì mình vô recovery và mount usb thì vẫn thấy nhưng vô lại trong rom thì ko thấy ổ bạn à.mà mình thử format rồi chia mà vẫn ko đc.bạn chỉ rõ cho mình đc ko

4. Service Club 2

Service Club 2 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Tên máy:
    Oppo Find, N, R...
    Phần mềm đó thì mình vô recovery và mount usb thì vẫn thấy nhưng vô lại trong rom thì ko thấy ổ bạn à.mà mình thử format rồi chia mà vẫn ko đc.bạn chỉ rõ cho mình đc ko[/QUOTE]
    Trường hợp này bạn mang máy lên TTBH các KTV chạy lại Tools cho máy là được nhé! :)

5. heejenpark

heejenpark

Máy mình là R831, mấy ngày nay mấy lâu lâu tự động không nhận thẻ nhớ, mặc dù không cắm usb hay làm gì, không nhận thẻ nhớ rồi không nghe nhạc hay xài bất cứ ứng dụng nào trên máy thuộc thẻ nhớ đựơc, mình reset thì máy nhận lại đc thẻ nhớ nhưng cỡ vài tiếng thì vẫn không nhận đc, mình đã thử lấy thẻ nhớ ra lau, vẫn không cải thiện. Vì thẻ vẫn xài được trong 1 tgian nhất định nên mình nghĩ máy bị lỗi, xin ad cho cách khắc phục ạ, dạo này rầu thúi ruột :(

6. Service Club 2

Service Club 2 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Tên máy:
    Oppo Find, N, R...
    Chào bạn. Trường hợp này bạn thử đổi sang 1 thẻ nhớ khác và sử dụng xem có xảy ra tình trạng trên ko nhé! :)

7. tranhoangcam

tranhoangcam

CHO MÌNH HỎI R831 mình mới có tải face,zalo ...khi vào cửa hàng play để ứng dụng thì báo lỗi bộ nhớ không khả dụng...và khi kết nối với máy tính để tải chép nhạc và thẻ SD thì không nhìn thấy thẻ đâu......kiểm tra dung lượng máy thì báo có 2G và thẻ thì còn chắng....
    :(:(:(

8. Service Club

Service Club Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn
    Trước tiên bạn vào Cài đặt - Dung lượng : Kiểm tra giúp Mod phần khả dụng của bộ nhớ hệ thống còn bao nhiêu ? Nếu phần dung lượng này dưới 200Mb bộ nhớ hệ thống còn quá ít sẽ ko tải được ứng dụng. Bạn phải tiến hành giải phóng bộ nhớ hệ thống như bài Hướng dẫn ĐÂY mới tải được ứng dụng nhé.
    Về thẻ nhớ bạn kiểm tra trong phần Cài đặt - Dung lượng có hiện dung lượng thẻ nhớ ko vậy ?

9. VânAnhkinkin

VânAnhkinkin

có ai biết thì giúp e với.mới mua cái thẻ SD được ngày mà sáng zậy mở ra tự sướng cái thì nó báo bộ nhớ không khả dụng...hị.căm quá...:(((

10. VânAnhkinkin

VânAnhkinkin

mình cũng bị như bạn í...lên quán ngta bảo virut vào thẻ n k tin đâu:(