Kết nối Lỗi kết nối USB và 3G

Thảo luận trong '[Way S] Hỏi và Đáp'

Lượt xem: 4,203
  1. rivernguyen

rivernguyen

Bạn thử up rom Color OS xem có hết ko .

http://www.oppomobile.vn/ho-tro/download.html

2. hienkho157

hienkho157

Mình mua về chỉ có dùng bình thường nên ko biết up ROM thế nào (rất gà), mình đã download bản ROM mới trên forum về đt nhưng nó là file Zip, ko biết làm thế nào. Còn download cả trên PC nữa nhưng ko kết nối USB được thì làm thế nào để up ROM?

3. Service Club

Service Club Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn @hienkho157 ! Mod bổ sung về vấn đề 3G thì đây không phải do lỗi của máy mà do bạn chưa bật chế độ 3G. Để bật chế độ 3G, bạn phải kích hoạt như hình dưới nhé!

Chưa kích hoạt 3G

Screenshot_2014-06-26-11-07-20.

Đã bật 3G

Screenshot_2014-06-26-11-31-55.

4. hienkho157

hienkho157

Mình khẳng định là mình đã bật 3G và đã kiểm tra chắc chắn trong cả phần Mạng di động và Trình quản lý sim.
    Hơn nữa ở máy mình thì các mục trong phần Mạng di động hơi khác so với Screenshot của MOD, hình như screenshot của MOD là của máy 1 sim, còn ở máy mình thì dòng đầu tiên là
    1) "Cài đặt mạng 3G", mình touch vào đó nó sẽ cho mình chọn sử dụng 3G của sim 1 hoặc sim 2 hoặc tắt 3G
    2) Mục 2 là Chuyển vùng dữ liệu
    3) Mục 3 là Tên điểm truy cập
    4) Nhà cung cấp mạng
    5) Logo của nhà cung cấp mạng (bật/tắt)
    6) VPN
    7) Chia sẻ mạng di động

Tuy nhiên thì sau khi Khôi phục cài đặt gốc lần 2 thì máy mình chạy 3G ổn định mấy hôm nay rồi, hiện tại chưa thấy lỗi tương tự. Chỉ có lỗi kết nối USB là chưa xử lý được

Cảm ơn MOD

5. hienkho157

hienkho157

6. Nam Nguyen

Nam Nguyen Developer Team

Sau khi cắm dt vào máy tính bạn chọn bộ nhớ lưu trữ sau đó bấm chuột phải vào my computer -> chọn manager -> device manager -> portable Devices -> update driver sofware thử xem được ko nhé!

Untitled.

7. hienkho157

hienkho157

Máy tính cquan mình vẫn dùng Win XP nên có hơi khác 1 chút. Khi vào ph
    ần quản lý thiết bị "Device Manager", vì điện thoại minh fđang lỗi kết nối USB nên nó ko hiện tên "OPPO..." mà chỉ thấy "MT65xx Android Phone". Mình vào update Driver thì ko được, nó báo là ko tìm thấy phần mềm cần thiết "The hardware was not installed bcoz the wizard cannot find necessary software"

8. hienkho157

hienkho157

Thêm một vấn đề nữa là sau nhiều lần kết nối USB, thử đi thử lại thù một số phàn mềm, ứng dụng hoặc game mình đã cài tự dưng bị uninstall, icon của ứng dụng đó biến mất, thay vào đó vẫn là tên ứng dụng nhưng icon là hình con robot xanh của Android. Như trong hình là ứng dụng Tango và game Eggshooter đã bị uninstalled rồi

SCR_20140626_145039.

9. Nam Nguyen

Nam Nguyen Developer Team

Bạn tắt nguồn -> nhấn giữ đồng thời phím nguồn + volume (-) vào recovery chọn wipe date/ reset data factory -> nhấn yes đợi máy wipe lại thử xem nhé!

10. hienkho157

hienkho157

Như vậy là sẽ mất hết dữ liệu trong máy đúng không bạn? Làm thế nào để backup dữ liệu khi máy đang ko kết nối được USB