Hệ thống Lỗi khó hiểu khi gọi điện

Thảo luận trong '[Clover] Hỏi và Đáp'

Lượt xem: 2,222
  1. ruanjiang90

ruanjiang90 Nhân Viên CSKH

Về lỗi tự bật loa ngoài hiện tại bạn đang ở đâu. Bạn vui lòng đem máy lên TTBH của hãng để kiểm tra và có hướng khắc phục cho bạn nha.

2. hoatrannguyen

hoatrannguyen

add oi! mình dùng OPPO find 5 mini R 827 không biết là bị hỏng loa thoại hay do lỗi gi mà không nghe loa thoại được? Mình vừa cập nhật phiên bản mới R827-11-140402 được 3 ngày, sang nay đang gọi tự nhiên không nghe loa thoại được, mình cứ tưởng do mạng, nhưng ca ngày nay phải dùng tai phon mới đàm thoại được. Cho mình hỏi máy k rơi rót hay va chạm gi mà bỏng dưng lại hỏng loa thoại hay có vấn đề gì? mong add giúp

3. Service Club

Service Club Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Tất cả cuộc gọi đều bị hay sao bạn. Lúc bạn thực hiện cuộc gọi bạn kiểm tra xem đã chỉnh volume thoại maximum chưa ? Nếu đã chỉnh rồi vẫn bị, ban sao lưu dữ liệu lại tiến hành khôi phục cài đặt gốc xem còn bị ko ( Vào Cài đặt - Chung - Sao lưu & đặt lại - đặt lại điện thoại - mật khẩu: 0000)

Screenshot_2014-05-05-11-12-47.

4. hoatrannguyen

hoatrannguyen

cảm ơn add! mình đã thử hết cách rồimà vẫn không được. đàm thoại thì mình không nghe , mở loa ngoài thì bên kia k nhận được, dùng phon tai mới được. có lẽ bị hỏng loa thoại rôi add oi. Chắc mình phải gửi BH k có máy dùng khổ ghê.

5. Service Club

Service Club Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Hiện tại bạn đang ở đâu , trường hợp máy bạn gửi máy lên TTBH OPPO kiểm tra và hỗ trợ nhanh cho bạn nha.