Phần cứng Lỗi mic thoại rất nhỏ

Thảo luận trong '[Way S] Hỏi và Đáp'

Lượt xem: 7,066
  1. chung9ngon

chung9ngon

Tên máy:
    U707
    Vào 1 ngày đẹp trời đang 8 với gấu tự nhiên gấu kêu sao nói nhỏ vậy, trong khi đó mình thì đang hét rất to. Cả nhà có ai bị giống mình hok? Mình mang vào TTBH của OPPO toàn giờ thiêng nên hok có time kiểm tra máy kĩ đc nên mấy bác trong đó báo rằng nếu mic lỗi thì fải thay cả main phụ. Có khi nào cái này lỗi do rom hok các bác? Ai từng bị tư vấn dùm mình nhá :D

2. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, tình trạng MIC máy bạn là đang nói ở âm lượng bình thường, trong quá trình đàm thoại nhỏ dần. Hay lúc nào cũng nhỏ như vậy? Tình trạng này đã bị lâu chưa bạn? Máy bạn đã từng uprom lại chưa?

3. chung9ngon

chung9ngon

Tên máy:
    U707
    Bé từ lúc bắt đầu cuộc gọi luôn ạ, mình đã up rom này kia hết rồi nhưng vẫn vậy. Cách cuối cùng là mang bào TTBH của OPPO thay main phụ ợ :D

4. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, Mod có thực hiện gọi ra để hỗ trợ bạn. Ứng dụng không hoạt động có thể do bị giới hạn bởi quyền giám sát. Tuy nhiên máy bạn đang cài quá nhiều ứng dụng có thể bị xung đột tính năng lẫn nhau ( do các ứng dụng này có cùng tính năng), bạn nên gỡ cài đặt hết và thử với 1 ứng dụng duy nhất. Bạn có thể tham khảo ứng dụng này: https://play.google.com/store/apps/details?id=polis.app.callrecorder

- Bạn vào Trung tâm bảo mật - Quyền bảo mật - Quyền giám sát: Tắt.

- Quản lý ứng dụng tự động chạy: tìm đến ứng dụng ghi âm cuộc gọi mà bạn sử dụng: bấm Bật.

Bên cạnh đó, bạn có thể tắt tính năng dọn dẹp định kỳ vì những ứng dụng ghi âm cuộc gọi sẽ luôn ở trạng thái chạy ngầm. Vào Trung tâm bảo mật - Dọn dẹp bộ nhớ - Dọn dẹp định kỳ: Đóng.