Lỗi Treo logo oppo neo 5 R1201 ???

Thảo luận trong '[Neo 5] Root | ROMs & Firmwares'

Lượt xem: 35,770
  1. NguyenThinhMobile

NguyenThinhMobile

như tiêu đề máy mình mới mua được 1 tuần thì tự nhiên nó tắt nguồn và bật lại thì bị treo logo suốt ca ngày chỉ hiện chữ OPPO anh em nào có cách khắc phục chỉ giúp mình với nhà ở quê mà mua máy tận thành phố nên ngại đi lại.

2. thaihien7745

thaihien7745

hiện em đang dính cây máy treo logo ko hard reset được. ai có rom R1201 mình xin nhé.cám ơn mấy pro

3. NguyenThinhMobile

NguyenThinhMobile

cập nhập nên bị đúng không mình cũng đang bị 1 em mới định sáng nay đau lòng quá

4. NguyenThinhMobile

NguyenThinhMobile

không mod nào giúp ???

5. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, máy bạn tự nhiên tắt nguồn hay thao tác như thế nào mà máy bị tắt nguồn, treo logo vậy? Bạn có root máy hay làm gì trên máy không? Bạn nhấn giữ nút nguồn khoảng 30 giây để máy tắt nguồn hẳn. Tiếp đó bạn nhấn giữ cùng lúc nút nguồn và nút giảm âm lượng xem có vào được recovery không?

Nếu vào được recovery, bạn tiến hành uprom = recovery theo Hướng dẫn sau: http://www.oppomobile.vn/forum/faq/huong-dn-up-rom-qua-recovery.63/

6. NguyenThinhMobile

NguyenThinhMobile

da lam thu nhung ma khong duoc mod ak up qua recovẻy xong no khong treo logo nua nhung lai bao loi "encryption unsuccessful" mod cho xin rom Flash qua PC di dc khong

7. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn,

Trường hợp này bạn vui lòng đem máy đến TT CSKH OPPO để KTV hỗ trợ bạn. Tra cứu danh sách TT CSKH OPPO: http://www.oppomobile.vn/ho-tro/trung-tam-cham-soc-khach-hang.html

8. yesmanhaha

yesmanhaha

Bên em là cửa hàng điện thoại, khách có mang đến một con máy OPPO neo 5 1201 trong tình trạng bị treo logo và không vào được recovery, nhờ mod giúp đỡ và cho phương án xử lý.

9. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn,

Trường hợp máy treo logo, không vào được recovery bạn vui lòng đem máy đến TT CSKH OPPO để KTV hỗ trợ bạn. Tra cứu danh sách TT CSKH OPPO trên toàn quốc: http://www.oppomobile.vn/ho-tro/trung-tam-cham-soc-khach-hang.html

10. hieuruoi

hieuruoi

Tên máy:
    Oppo neo 5
    Mình bật máy có thông báo bản cập nhật 0123 nên cài đặt ngay, sau khi update thì máy hiện logo OPPO rồi treo luôn ở đó, nãy giờ gần 45p rồi.?