Lỗi về hệ thống trên neo7.cần giúp đỡ

Thảo luận trong 'OPPO Trò chuyện'

Lượt xem: 757
  1. Cloros

Cloros

Chào m.n hiện tại mình vừa mua một chiếc OPPO n7 và dùng đc 2 tháng.mình rất hài lòng vì điện thoại dùng rất tốt nhưng cho đến hôm qua thì máy thông báo có bản cập nhật hệ thống mới.mình cũng vào cập nhật .cập nhật song suối thì bắt đầu máy đơ giật và k.vào đc những ứng dụng như facebook,,zalo,,game hay một số ứng dụng khác .chỉ cần vào là lại bị đơ và đen màn hình cả tiếng đồng hồ chỉ có khởi động lại mới suốt hiện màn hình chính.vì đi làm xa nên mình không thể đến tại FPT show nơi mình mua để sửa đc . Bây giờ.thì mình đã khôi phục lại cài đặt gốc thì đã khá hơn nhưng vẫn không đc như tr mong bit và m.n giúp mk vs

2. joonnam9x

joonnam9x

có phải bạn cap nhật phien ban gióng trong hình bi lôi đúng hk. nêu bi lôi rom này thì bạn nên cài lại rom 160617...
    lần nay bản cap nhật moi nhat lại ko có rom zip thấy bất thuong. ..

Các file đính kèm:

3. Sukhaly

Sukhaly

Tên máy:
    Neo 7.
    Đây là tình hình chung sau khi up lên bản mới nhưng tình trạng này chỉ gặp khoảng 1-2 ngày thôi, sau đó sẽ ổn định, tôi cũng đang dùng bản mới nhất đây.

4. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, ý bạn là máy Neo 7, pb mới 160924 đúng không? Máy sau khi cập nhật thường xảy ra tình trạng nóng máy chưa ổn định khoảng 1-2 ngày do hệ thống vừa được thiết lập lại. => Bạn tắt máy khởi động lại, dọn dẹp ứng dụng chạy ngầm, theo dõi khoảng 3-4 ngày nếu máy vẫn chưa ổn định, bạn thao tác sao lưu dữ liệu sau đó up lại rom mới nhất qua recovery xem có khắc phục được không nhé.

- Hướng dẫn sao lưu: http://www.oppomobile.vn/forum/faq/tng-hp-cac-cach-sao-luu-d-liu-tren-may-oppo.92/
    - Tải rom mới nhất: http://oppomobile.vn/support/download - Bấm vào dòng máy bạn đang sử dụng, sau đó kéo xuống cuối màn hình để thấy link tải.
    - Hướng dẫn uprom qua recovery: http://www.oppomobile.vn/forum/faq/huong-dn-up-rom-qua-recovery.63/

5. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, bản cập nhật 160924 đã có file zip rồi nhé. Bạn tải rom mới nhất ở đây : http://oppomobile.vn/support/download - Bấm vào dòng máy bạn đang sử dụng, sau đó kéo xuống cuối màn hình để thấy link tải.

6. joonnam9x

joonnam9x

........
    ad cho em hoi neo 7 này có hô trọ swap. ram ko. . thấy cài cug nhu ko ý

7. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, rất tiếc là Mod không hỗ trợ liên quan đến swap ram, root máy và rom cook để tránh ảnh hưởng đến độ ổn định của hệ thống. Bạn tham khảo trên google nhé.

8. VuManhLinh

VuManhLinh

Tên máy:
    Neo9
    Dòng Neo 7 này bị lỗi đúng ko bạn, Hồi trước mình cũng có con neo 7 mà lỗi lên lỗi xuống. Chạy lại phần mềm liên tục vẫn vậy. Đơ kinh khủng luôn :(

9. hehe9xcool

hehe9xcool

con neo 7 ram có 1GB mà, nên đơ là đúng rồi. Cài nhiều thì máy đơ thôi, chạy lại phần mềm là được. Thật ra tui thấy nào giờ tui xài máy cứ có hệ điều hành là 1 thời gian bắt đầu có hiện tượng đơ => uprom lại là lại ngon nghẽ

10. Ollie I

Ollie I Administrator
    OPPO's Staff

quan trọng là do cách mình tối ưu và sử dụng bạn nhé, với máy RAM 1GB bạn nên cài những ứng dụng mà bạn thường xuyên sử dụng hạn chế cài đặt những ứng dụng mà ít khi sử dụng hoặc sử dụng chỉ 1-2 lần bạn nhé