Lưu ý đọc kỹ trước khi post bài

Thảo luận trong 'Thông báo từ Diễn đàn'

Lượt xem: 5,317
  1. ruanjiang90

ruanjiang90 Nhân Viên CSKH

[i=s] Bài được ruanjiang90 sửa lúc 2013-2-8 01:02 PM [/i]

Hiện nay diễn đàn đang ngày càng phát triển, số lượng thành viên ngày càng đông, lượng bài đăng cũng tăng rất nhiều.Nhưng gần đây Diễn đàn nhận rất nhiều phản ánh từ rất nhiều bạn về các bài đăng trên diễn đàn hiện nay số lượng thì nhiều mà không hề có chất lượng.Hơn thế nữa lại có một số trường hợp post bài chỉ vì tích lũy điểm mà không hề chọn lọc hay suy nghĩ kĩ nội dung trước khi đăng. Điều này đã làm cho diễn đàn của chúng ta ngày càng hỗn loạn , gây cảm giác chán đối với nhiều bạn.Thật sự Ban Quản trị không muốn có tình trạng này. Ban Quản Trị rất cảm ơn và mong nhận được những lời góp ý, những bài viết hay của những thành viên tích cực, có lòng tâm huyết với diễn đàn. vì mục đích chung là xây dựng diễn đàn chúng ta phát triển lớn mạnh. Bên cạnh đó BQT hoàn toàn không hài lòng với những trường hợp post những nội dung không hề liên quan đến diễn đàn nhằm mục đích kiếm điểm, Spam bài, những comment phê bình, gây nhau,nói xấu nhau. Những trường hợp đó BQT sẽ có hình thức phạt thích đáng.
    Nếu các bạn chú ý kĩ thì trong bài <Các bạn lưu ý kỹ trước khi post bài>
    http://www.oppomobile.vn/bbs/for ... ge%3D1#.UQM0BvLRs7A

BQT đã ghi rất rõ nội dung của từng khu vực đăng bài. Vì diễn đàn chúng ta là diễn đàn công nghệ nên nhắc nhở mọi ngừoi khi post bài chúng ta chú ý đến nội dung đăng phải liên quan đến công nghê, các dòng sản phẩm điện thoại của OPPO.

Lưu ý:
    _ Các nội dung nên có đầu tư, chọn lọc kỹ và bắt buộc phải liên quan đến công nghệ. Đặc biệt BQT rất hoan nghênh và đánh giá cao và sẽ cộng điểm cho những bài viết sáng tạo,có ý tưởng hay do chính các bạn nghĩ ra.
    _ Hạn chế Copy bài từ những trang khác như vậy sẽ làm cho diễn đàn mình rất nhàm chán.,không có sáng tạo

_ Post bài lấy từ trang khác bắt buộc phải ghi nguồn và link dẫn trực tiếp tới trang cung cấp thông tin đó.Cấm sử dụng đường link ảo. Nếu phát hiện sẽ bị xóa bài. Không phải chỉ ghi chung chung oppomobile.vn.
    _ Post bài và comment bắt buộc phải viết tiếng Việt chuẩn có dấu, hạn chế viết tắt, tránh viết teen, tránh dùng những từ ngữ không hay, không hợp thuần phong mỹ tục, những ngôn từ phản động...Trường hợp không biết tiếng Việt thì có thể xài tiếng Anh, tiếng Trung

_ Nếu có những ý tưởng thay làm phát triển diễn đàn cũng như 1 số đề xuất even cho diễn đàn các bạn có thể góp ý cho Mod. Trong thời gian sắp tới Mod sẽ cố gắng tổ chức nhiều event tạo nên không khí sôi động cho các bạn. Những góp ý như vậy hoàn toàn xứng đáng được tăng điểm cao hơn nữa
    _ BQT sẽ kiểm tra kỹ những bài các bạn đăng nếu như những nội dung không có ý nghĩa, vì mục đích kiếm điểm,topic làm loãng diễn đàn , những commen vô nghĩa quá ngắn BQT sẽ xóa và trừ điểm thẳng tay

_ Tránh post bài liên tục trong cùng 1 topic như vậy là đồng nghĩa với Spam. Ví dụ : Trong mục < Nhạc- Video> bạn post liên tục các video clip giải trí. Nhìn từ trên xuống dưới toàn là 1 nick Mod sẽ trực tiếp xóa bài đó và cảnh cáo và các bạn không có quyền thắc mắc vì sao bị xóa
    _Đối với các thành viên liên tục post nhiều bài copy từ nơi khác, BQT sẽ nhắc nhở 01 lần. Nếu tái phạm sẽ Ban nick 03 ngày.

Khi đọc xong các bạn phải chấp hành theo, Vì một diễn đàn OPPO phát triển lớn mạnh và vì những bạn tâm huyết với diễn đàn. Chúng ta hãy cùng nhau xây dựng diễn đàn OPPO nào . nếu các bạn vi phạm sẽ có hình thức phạt thích đáng

2. loianhtuan

loianhtuan

3. cosmospham

cosmospham

Bình tĩnh bạn ơi. Hiện nhân lực đang có hạn. Công việc cũng hơi nhiều nên mình làm chậm. Bạn thông cảm nha.

4. oo00spy00oo

oo00spy00oo

Đợt trước Mod cũng có nhắc nhở... mà đâu lại vào đấy, lần này mong mod mạnh tay hơn, chứ cứ post bài lung tung như thế thì không sớm thì muộn 4rum cũng trở thành nơi chứa rác.

5. vodinhthinh1

vodinhthinh1

Rất đồng tình vs BQT. Biện pháp của BQT là quan trọng nhưng cũng cần sự ý thức và cái tâm của các mem nữa

6. pepityth2

pepityth2

cái này chẳng qua mọi người cũng muốn diễn đàn mình phong phú, tin tức nhiều mà thui...có quy định này rùi thì ai cũng sẽ cố gắng nhiều hơn

7. oo00spy00oo

oo00spy00oo

Đồng ý là muốn diễn đàn phong phú, tin tức nhiều nhưng ... phải chọn lọc chứ không phải lấy "rác" từ nơi khác đem về diễn đàn mình.

8. pepityth2

pepityth2

mình thấy pan nói hơi quá rùi.uhm thì cho là qua snhieeuf thông tin nhưng sao bạn có thể nói đó là "rác" dc..bạn nên nhớ những bài viết đó là tâm huyết và công sức rất lớn của người làm ra nó ak..có thể mọi người post lên diễn đàn mình là hk phù hợp nhưng đó là thông tin mới nhất và được nhiều ng wa tâm đó..mình thấy cách ăn nói của bạn hk phù hợp...nên bỏ từ "rác" ra khỏi comment đi..thks nhìu

9. oo00spy00oo

oo00spy00oo

Bạn nói đúng, tâm huyết của người làm ra nó chứ không phải tâm huyết của những người đi copy lại nó.. bạn vẫn chưa hiểu được vấn đề rồi. Bạn thử lật qua "Chủ đề mới" xem thử đi rồi bạn nói tiếp. Mấy ngày nay bọn mình cũng "ức chế" lắm khi nhìn thấy cảnh đó, mình tạm gọi nó là "rác" thì có gì sai phạm không nhỉ ....

10. ruanjiang90

ruanjiang90 Nhân Viên CSKH

Tránh tình trạng tranh cãi nhau nha các bạn. Nếu như các bạn chiu khó sưu tầm những bài từ trang khác đăng lên cũng OK.Quan trọng nhất là nội dung cần phải chọn lọc, đọc kỹ không phải cái gì cũng post lên được. BQT rất khuyến khích các bài đăng sáng tạo do các bạn tự nghĩ ra để viết hay dịch từ những nguồn khác (nội dung phải chính xác)