Lưu ý đọc kỹ trước khi post bài

Thảo luận trong 'Thông báo từ Diễn đàn'

Lượt xem: 5,423
  1. voicon

voicon

hiện tại mình thấy tình hình vẫn vậy, ngay cả những người suốt ngày bảo người khác spam cũng làm nguyên 2 3 cái seri, mọi người vào box Chia sẻ phần mềm&Games sẽ hiểu

2. voicon

voicon

mình nghĩ, bất kì 1 hoạt động, 1 tổ chức nào cũng vậy, nếu muốn phát triển cần có sự thống nhất và nhất quán, công bằng từ phía người lãnh đạo, những người đầu tàu dẫn dắt hoạt động đi tới thành công, và để những quyết định của mình đưa ra là đúng và được mọi người nể phục thì thiết nghĩ nên lắng nghe ý kiến từ nhiều phía chứ ko phải từ 1 hay 2 người, và công tâm trong vấn đề xử phạt. mình chỉ góp ý vậy thôi, mong mọi người cùng góp sức xây dựng diễn đàn phát triển, bởi mình tin ai cũng có ý thức và cái ý thức đó mách bảo đừng có nhận không của ai cái gì.

3. voicon

voicon

mình cũng nhấn mạnh là ko phải những người có điểm số cao hơn người khác là có quyền đi phán xét và tự phong cho mình cái ngôi vị nhé. quyền hạn và nghĩa vụ của mỗi thành viên đều được diễn đàn ghi nhận. Đồng ý diễn đàn muốn phát triển cần những thành viên tích cực, nhưng việc phán xét và quyết định vẫn nằm ở BQT chứ ko phải ở những thành viên. Chúng ta là thành viên, chúng ta có nghĩa vụ và trách nhiệm phát triển diễn đàn chứ ko phải người điểm cao có quyền phán xét, chỉ trích người điểm thấp hơn. Ở đâu tôi ko biết, chứ ở diễn đàn này tôi ko thấy cái luật đó. Ai đảm bảo các bạn sẽ gắn bó với diễn đàn ngay cả khi ko còn phần thưởng???. Vậy nên hãy làm tốt nghĩa vụ của mình và đừng để cái điểm số che mờ mắt. Ai cũng có lòng tự trọng. Hãy nghĩ mình sẽ thế nào khi bị đối xử như vậy trước khi áp dụng nó cho người khác nhé. chúc mọi người sẽ cảm thông hơn cho nhau.

4. vn_hungbya

vn_hungbya

Có ai phán xét đâu, chỉ là người khác nhận xét 1 chút thôi. Với lại bài cậu post hiếm khi ghi nguồn, cứ như sợ người ta biết nguồn từ đâu ra ấy, hay là post vội quá quên mất việc ghi nguồn >"<

5. vodinhthinh1

vodinhthinh1

voi chỉ cần post sao mà trên toplist không thấy toàn là bài của voi là đc r.

6. vn_hungbya

vn_hungbya

Đúng là leech trắng trợn thật >"<

7. voicon

voicon

tùy thời điểm thôi, ví dụ sáng thì thấy do mới đăng và được nhiều người xem. trưa ko có bài nào trong top lish do ko đăng bài nào cả, chiều thì đăng nên nó lên, một thực tế trong diễn đàn là đăng bài theo đợt, tức là rãnh lúc nào đăng lúc đó, nên việc bài đăng của 1 người nằm tron top trong khoản thời gian ngắn là bình thường, đơn giản vì diễn đàn KO CÓ MỘT BÀI ĐĂNG NÀO cả, chắc do mọi người lấy đủ điểm cộng rồi. Vậy làm sao mà diễn đàn phát triển được??????????

8. vodinhthinh1

vodinhthinh1

phản ánh với mod thì có người bảo mình là nhỏ mọn, còn ko thì thấy tình trạng thế này hoài cũng bực thật

9. vn_hungbya

vn_hungbya

Không phải vì thế, những phần mềm thì quá tràn lan, giả dụ như các phần mềm đó cậu đăng đều đã dùng qua và cho vài ý kiến đánh giá thì có thể còn coi được chứ leech cứ thấy phần mềm với game là leech. Còn tin tức thì đã có quá nhiều trang post tin tức rồi, leech qua thì chỉ nên leech tin nào liên can tới OPPO thôi. Nếu thực hiện đúng tiêu chí đó thì đảm bảo bài nào chất lượng cũng sẽ tốt hơn.
    Dựa vào số liệu mình thống kê thì cậu đăng khoảng 20 bài 1 ngày, trong cái giới hạn đăng bài thì cũng 20 bài là max. Chắc cậu hiểu mình muốn nói gì.

10. anhhungbanphim

anhhungbanphim

oh. diễn đàn này coi bộ ko được thân thiện cho lắm. Chia phe chưởi nhau luôn mới khíp chứ