Hệ thống Màn hình bị đen thui khi có cuộc gọi đến

Thảo luận trong '[Clover] Hỏi và Đáp'

Lượt xem: 10,571
  1. haitruongyen

haitruongyen

Máy mình bị lỗi đen màn hình khi điện thoại để trong túi hoặc có vật che màn hình khi có cuộc gọi đến. Nó bị liên tục, không có cuộc nào nghe được, nhiều khi cả không có gì che màn hình. Mỗi lần bị phải chờ bên kia kết thúc cuộc gọi xong mới mở lên xem cuộc gọi nhỡ để gọi lại được rất bất tiện. Bạn nào giúp mình với, đọc trên diễn đàn có mấy bài nhưng mình thử đều không có tác dụng

2. Service Club 2

Service Club 2 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Tên máy:
    Oppo Find, N, R...
    Chào bạn. Có thể cảm biến tiệm cận( bên trái camera trước) máy bạn có vấn đề nên bạn mang máy đến TTBH để các KTV kiểm tra nhé!

3. haitruongyen

haitruongyen

Mình ở xa các ttcskh nên có cách nào tạm tắt cảm biến tiệm cận để dùng không bạn

4. Service Club 2

OPPO's Staff

Tên máy:
    Oppo Find, N, R...
    Ko được bạn nhé! Cảm biến tiệm cận để khi bạn có cuộc gọi để điện thoại lên tai thì màn hình sẽ tắt để tiết kiệm pin và tránh thao tác nhầm lên màn hình. Nếu cảm biến này có vấn đề thì khi có cuộc gọi đến màn hình ko sáng hoặc khi thực hiện cuộc gọi đi màn hình luôn sáng nên bạn ở xa thì gửi về TTBH hoặc gửi cho đại lý, siêu thị mà bạn mua máy nếu còn thời gian BH nhé!

5. haitruongyen

haitruongyen

Số đen quá, mua máy kiểm tra ko hết bị 1 đốm sáng trên màn hình mang bảo hành thì yêu cầu phải chụp được ảnh đốm sáng đó. Bó tay nên dùng tiếp. Hết bảo hành đúng hơn 1 tháng thì tèo mất cảm biến tiệm cận. OPPO ơi là .....

6. Service Club 2

OPPO's Staff

Tên máy:
    Oppo Find, N, R...
    Mod rất tiếc về trường hợp trên nhưng tốt nhất bạn mang máy đến TTBH để KTV kiểm tra nguyên nhân cụ thể nhé!

7. ngbbao

ngbbao

Tên máy:
    oppo r815
    Bạn có thể tải những bản rom cook mà ko fix đc lỗi cảm biến tiệm cận không tắt màn hình khi có cuộc gọi đến thử xem

8. ngbbao

ngbbao

Tên máy:
    oppo r815