Khác Màn hình Oppo bị liệt cảm ứng

Thảo luận trong '[Way S] Hỏi và Đáp'

Lượt xem: 8,838
  1. ThanhNg

ThanhNg

@Service Club ơi cho mình hỏi màn hình của mình bị liệt ngay cạnh phải nhưng do mình mua máy cũ nên không biết bảo hành ở đâu, và máy mình còn bảo hành đến 11/02/2015 thì có mất phí thay màn hình không, xin cảm ơn ad.

2. Service Club

Service Club Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn
    Trường hợp này bạn bấm *#06# gửi Mod Imei máy bạn xem có phải là máy chính hãng do OPPO VN phân phối ko. Nếu đúng thì ban mang máy đến TTBH OPPO để KTV kiểm tra tình trạng máy, nếu lỗi do máy & máy bạn ko rơi , rớt, va chạm , ko vào nước thì vẫn được BH. Còn nếu lỗi do người dùng thì sẽ thay tính phí nha bạn.

ThanhNg thích bài này.
  3. ThanhNg

ThanhNg

Số Imei của mình: 356759041795254

4. Service Club

OPPO's Staff

Mod đã kiểm tra máy bạn đúng là máy chính hãng do OPPO VN phân phối. Thời hạn BH đúng với thời gian trên. Bạn mang máy đến TTBH để KTV kiểm tra & hỗ trợ bạn nhé !

ThanhNg thích bài này.
  5. ThanhNg

ThanhNg

Tiện thể ad cho mình hỏi nếu không được miễn phí thì chi phí thay là bao nhiêu và ở Đồng Tháp thì bảo hành ở đâu, cảm ơn ad nhiều.

6. Service Club

OPPO's Staff

Chào bạn
    Do thiết kế màn hình Way S là tổ hợp màn hình + cảm ứng + khung trước đi liền , màn hình ko thay rời được bạn nhé . Giiá tham khảo tổ hợp màn hình là 2,020,000 .

ThanhNg thích bài này.
  7. ThanhNg

ThanhNg

Vậy ở Đồng Tháp thì bảo hành ở đâu ạ?

8. Service Club

OPPO's Staff

Chào bạn
    Hiện tại Đồng Tháp chưa có TTBH OPPO. Bạn có thể gửi máy đến TTBH Cần Thơ: 201 Nguyễn Trãi , P. Thới Bình, Q. Ninh Kiều gần khu vực bạn nhất theo 1 trong 2 cách sau :

Cách 1 : Gửi máy về cửa hàng nơi mua - cửa hàng sẽ gửi máy đến TTBH OPPO. ( Cách này thời gian nhận lại máy sẽ chậm hơn vì phải qua trung gian)
    Cách 2 : Gửi máy trực tiếp qua đường bưu điện đến TTBH Cần Thơ, trong bưu kiện vui lòng gửi kèm sổ bảo hành và tờ ghi chú lỗi máy như thế nào Ngoài bưu kiện ghi rõ thông tin người gửi ( Họ tên, sdt, địa chỉ ) để TTBH tiện liên lạc với KH khi nhận được máy. ( Cách này thời gian nhận lại máy sẽ nhanh hơn )

ThanhNg thích bài này.
  9. ThanhNg

ThanhNg

Mình mua máy cũ nên không có thẻ bảo hành thì có được không ad :((

10. Service Club

OPPO's Staff

Trường hợp nếu ko có sổ bảo hành, TTBH sẽ dựa vào số imei trên máy bạn, miễn là hàng chính hãng do OPPO VN phân phối vẫn được BH nha bạn.

ThanhNg thích bài này.