Themes Mang giao diện IphoneX lên các máy OPPO A3S, F5 ROM Beta, F7, F7 Youth, F9, Find X.

Thảo luận trong 'Themes - Wallpapers - Ringtones'

Lượt xem: 1,462
  1. Mồm Cửa Bếp

Mồm Cửa Bếp

Tên máy:
    OPPO F3
    Như anh em đã biết hiện nay đối với những máy OPPO chạy ColorOS 5.0 trở đi chúng ta đã không thể cài được theme bên ngoài vào máy mà chỉ cài được ở chế độ dùng thử, sau khoảng 5 phút máy sẽ hiện thông báo "Bạn có thể mua chủ đề này nếu bạn thích" và đưa 2 ra tùy chọn "Mua ngay" và "Dừng bản dùng thử". Điều này làm chúng ta khá khó chịu.

Screenshot_2018-09-10-14-53-04-88.

Nắm được tình trạng đó, mình đã tìm ra cách để loại bỏ sự phiền toái này cho các bạn.
    Sau đây mình xin Hướng dẫn cách khắc phục tình trạng này và cài đặt một theme mới nhất mình làm cho những máy này.

Bước 1: Xóa dữ liệu cửa hàng chủ đề. Các bạn vui lòng thực hiện theo video.

Bước 2: Cài đặt theme. Các bạn có thể đọc Hướng dẫn và làm theo video.
    Vào Tệp - Tìm File Theme vừa tải về - Nhấn vào file đó - Click Dùng thử
    Sau bước này mình đã có được theme mong muốn, tuy nhiên 5 phút sau bạn sẽ liên tục gặp thông báo bản dùng thử đã hết hạn.

Link theme: https://drive.google.com/open?id=12xH3qejXRuxiEblj4mIW1Y0u8ygv-f1n

Bước 3: Loại bỏ thông báo bản dùng thử đã hết hạn. Mục đích của bước này là xóa hẳn Cửa Hàng Chủ Đề khỏi máy của bạn <Xóa đi nhưng mình sẽ chỉ cách lấy lại cửa hàng chủ đề nếu các bạn muốn. Cách làm sẽ ở Bước 4.>

Bước này rất rất khó, đòi hỏi các bạn phải có kiến thức về công nghệ và máy tính nên mình nghĩ có thể 1 số bạn sẽ bị vướng mắc ở bước này.

Đầu tiên các bạn phải cài đặt ADB để kết nối điện thoại android với máy tính của bạn. Các bạn có thể tham khảo tại đây:
    https://tinhte.vn/threads/cai-dat-adb-100-hoat-dong.1789944/

Sau khi cài đặt thành công ADB, các bạn kết nối điện thoại với máy tính.
    Bật tùy chọn nhà phát triển bằng cách vào Cài đặt - Giới thiệu điện thoại - Nhấn nhiều lần vào mục Số phiên bản để bật mở chế độ tùy chọn nhà phát triển.

Tiếp theo thoát ra ngoài vào mục Cài đặt bổ sung - Tùy chọn nhà phát triển - Nhập mã xác minh - Bật Gỡ Lỗi USB. Và kiểm tra xem máy tính đã nhận Driver hay chưa.

Sau khi máy tính đã nhận driver và kết nối được với điện thoại bạn tiến hành mở cmd trên máy tính. Gõ: adb shell và nhấn Enter.

Nếu giao diện hiện ra có tên thiết bị và ký tự "$" thì có nghĩa điện thoại đã kết nối với máy tính thành công(Như trong video)

Sau đó bạn gõ: pm uninstall -k --user 0 com.nearme.themespace và nhấn Enter
    Nếu máy tính thông báo Success thì bạn đã gỡ thành công cửa hàng chủ đề. Như vậy thiết bị sẽ không hiện thông báo bản dùng thử hết hạn nữa.

Các bạn có thể tham khảo video:

Lưu ý: Để không bị mất Khóa màn hình theo phong cách IOS khi xóa cửa hàng chủ đề. Nên đặt mật khẩu màn hình khóa

Bước 4: Khôi phục cửa hàng chủ đề.
    Nếu bạn đã chán theme này và muốn cài theme khác. Bạn vui lòng cài đặt lại cửa hàng chủ đề. Bằng cách làm theo video sau.

Link app cửa hàng chủ đề: https://www.fshare.vn/file/H3OV6XXLXJPM

Có thắc mắc gì bạn có thể bình luận xuống phía dưới, mình sẽ giải đáp.
    Nếu thấy hay hãy LIKE, SHARE và ĐĂNG KÝ KÊNH YOUTUBE PETECH giúp mình nha. Mình sẽ đăng video và các theme lên đây.
    Sau đây là 1 số hình ảnh của theme
    Screenshot_2018-09-10-14-21-15-21. Screenshot_2018-09-10-14-21-26-44. Screenshot_2018-09-10-14-22-16-65. Screenshot_2018-09-10-14-22-54-28. Screenshot_2018-09-10-14-29-36-40.
    Fb.com/hiendv94

#oppothemes
    #momcuabep
    #hiendv94

Sửa lần cuối: 10/9/18
    YuriHiriko thích bài này.
  2. trungtom

trungtom

Tên máy:
    a83
    Bạn ơi làm theme này cho color 3.2 được không, theme này có khóa màn hình đẹp quá

3. Mồm Cửa Bếp

Mồm Cửa Bếp

Tên máy:
    OPPO F3
    Được bạn nhé. Nó sẽ có màn hình khóa cho bạn nhưng những cái còn lại sẽ không full

trungtom thích bài này.
  4. trungtom

trungtom

Tên máy:
    a83
    vâng có màn hình khóa, và bỏ phần tai thỏ đen là đẹp ạ

5. YuriHiriko

YuriHiriko

Tên máy:
    Oppo F9
    nghiêm cứu cách root F9 đi bác ơi

6. Mồm Cửa Bếp

Mồm Cửa Bếp

Tên máy:
    OPPO F3
    Cái này thì chắc chắn không bao giờ có rồi bác ạ. Bác không nên hy vọng có ngày này. Máy OPPO bây giờ không thể root.