Máy của tui bị sao đây?

Thảo luận trong 'OPPO F3'

Lượt xem: 548
  1. Loantran200480

Loantran200480

Tên máy:
    Oppo f3
    Tôi dùng trình duyệt ( chương trình Cam Scaner ) để phục vụ cho nhu cầu công việc của tôi.Vậy mà sau khi scan ( từ trưa ) đến ( chiều tối ) khi tôi mở file ra thì ko xem đc.

Screenshot_2017-08-10-06-10-03-97. Screenshot_2017-08-10-06-09-53-02.

2. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, trường hợp này bạn kiểm tra lại file sau khi scan bằng ứng dụng đó xuất ra là file gì? Có thể file đó máy không hỗ trợ mở file.
    - Vào Trình quản lý tệp > Tất cả các tập tin > tìm đến thư mục chứa file từ ứng dụng đó mở xem được không, hoặc tìm 1 ứng dụng nào có thể mở file đó có trên CH Play tải về thử.
    - Hoặc thử gỡ cài đặt ra và cài lại sau đó thử và kiểm tra ngay lúc vừa scan xong xem có scan thành công hay không.
    - Sau khi scan, bạn vui lòng không sử dụng tác vụ dọn dẹp nhé. Vì có thể scan xong nhưng bạn dọn dẹp bị xóa mất , do tính năng dọn dẹp hiểu dữ liệu đó là cache ( rác ).

3. thanhcong912

thanhcong912

chia sẻ thêm cho bạn, thông thường sau khi scan xong, thì thường định dạng file sẽ là PDF hoặc là JPEG bạn thử vào phần mềm quản lý tệp rồi vào đường dẫn chứa file sau khi scan xem thử nhé.

4. Mr Jerry

Mr Jerry

Tên máy:
    Find 7A
    Pm ko hỗ trợ đọc định dạng đó, bạn xem đuôi file đó là gì, rồi ấn vào cái 3 chấm mở tệp bằng pm hỗ trợ liên quan như jpg, png... thì ảnh hoặc thư viện, pdf thì mở bằng office hoặc pm đọc pdf trong máy.
    Hoặc như bạn ở trên nói, tìm thư mục chứa file đó rồi mở nó sẽ tự tìm đến pm hỗ trợ đọc.

Service Club thích bài này.