Hệ thống Máy kẹt trong Recovery Mode

Thảo luận trong '[R1] Hỏi và Đáp'

Lượt xem: 18,126
  1. Inari

Inari

Tên máy:
    Oppo R1
    Cứu em với cả nhà ơi. Em đang xài OPPO R1 nó bị lỗi ở khâu sạc pin thôi, tức là cắm sạc ko kết nối đc nên em thường cắm sạc 1, 2 ngày rồi mới sử dụng. Em cũng định sang hết hình ảnh thông tin và usb rồi mua OPPO mới. Nhưng em chưa kịp làm gì thì hôm nay về phát hiện máy đang ở Recovery Mode, em ko hiểu tại sao và cố thử bấm vào English -> Reboot -> Yes rồi English -> Power off -> Yes nhưng ko ăn thua gì, em ko dám bấm vào Wipe data and cache vì sợ mất hết dữ liệu.

Các anh chị em có cách gì khắc phục được để em lưu lại hết hình ảnh thông tin ko ạ. Nó quan trọng với em lắm. Chỉ cần lưu lại đc rồi sau đó em bỏ luôn máy để sắm máy mới cũng đc ạ. Giúp em với em xin chân thành cảm ơn rất nhiều ạ.

2. thanhcong912

thanhcong912

bấm giữ nút nguồn 10s cho đến khi máy tắt rồi mở lại bạn nhé

3. Inari

Inari

Tên máy:
    Oppo R1
    Em thử rôi nó ko tắt nguồn đc mà cái màn hình cứ nhảy vô mấy cái mục "install from sd", "reboot", "power off" rồi nhảy ra T.T

4. Ironman0

Ironman0

Wipe data and cache thì không mất Ảnh bạn nhé.
    Nếu bạn sợ thì chỉ cần wipe cache thôi đảm bảo không mất gì cả.

5. Service Club 2

Service Club 2 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Tên máy:
    Oppo Find, N, R...
    Chào bạn!

Bạn thử wipe cache sau đó reboot lại máy xem có vào được màn hình chính không nhé.
    Nếu không thì bạn vui lòng mang máy lên TTCSKH để xem kỹ thuật viên có cứu dữ liệu lại giúp bạn được không nha.
    Địa chỉ TTCSKH http://www.oppomobile.vn/support/customerservicecenter
    Giờ làm việc của trung tâm từ 8h đến 17h30 từ thứ 2 đến thứ 7 (Chủ nhật và ngày lễ nghỉ)

6. orico

orico

chắc phải cài đặt lại rom rồi , thôi mang lên TTBH để họ up rom lại đi em

7. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, hiện tại máy bạn như thế nào rồi? Bạn đã thử Wipe cache trong chế độ recovery > English > Wipe data and cache > Wipe cache chưa? => Nếu rồi/ hoặc chưa thì kết quả ra sao?

=> Trường hợp đã wipe cache vẫn không khởi động lại được, rất tiếc là máy bạn không thể giữ lại dữ liệu. Bạn dành chút thời gian đem máy đến TT CSKH OPPO để được nhân viên kỹ thuật hỗ trợ xem có cứu được máy không nhé. Tra cứu danh sách TT CSKH OPPO trên toàn quốc: http://oppomobile.vn/support/customerservicecenter

8. Đinh Thị Hoài lan

Đinh Thị Hoài lan

Tên máy:
    Oppo
    Làm sao để thoát ra đc ạ

IMG20210302175949.

9. nambc2017

nambc2017

Tên máy:
    F11 Pro
    Bạn nhấn giữ phím nguồn và giảm âm lượng.

10. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, không biết bạn dùng dòng máy nào của OPPO vậy ạ?
    - Trước đó bạn thao tác gì mà máy vào chế độ này ạ?
    - Trước đó có gặp vấn đề gì khi sử dụng phím âm lượng không? Bạn kiểm tra có kẹt phím giảm âm lượng không => Thử dùng ngón tay đẩy nhẹ nếu đang bị ket. => Bấm Reboot xem có khởi động vào màn hình chính không nhé
    - Vẫn không được bạn dành chút thời gian đem máy đến trực tiếp trung tâm CSKH OPPO gần để kỹ thuật hỗ trợ bạn kiêm tra máy ạ.
    - Xin phép gửi bạn link tra cứu địa chỉ & số điện thoại TT CSKH OPPO trên toàn quốc: https://support.oppomobile.vn/
    - Trung tâm làm việc từ thứ 2 đến thứ 7, 08:00 - 17:30 , trừ chủ nhật và ngày lễ bạn nhé.