Máy nóng

Thảo luận trong 'OPPO F3'

Lượt xem: 443
  1. danmuzik

danmuzik

Tên máy:
    OPPO F3
    sao con f3 của mình dùng nhanh nóng máy vậy nhỉ chơi game 5' là nóng ran rồi

Bài viết liên quan
  2. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn,bạn dùng wifi hay 3G để chơi vậy? Trước đây game đó bạn từng chơi chưa và có nóng không? => Dùng wifi thay cho 3G/4G , giải phóng ứng dụng chạy ngầm và chơi lại thử.

3. danmuzik

danmuzik

Tên máy:
    OPPO F3
    mình dùng wifi lướt facebook cũng vẫn nóng máy

4. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, bạn vui lòng cho CSKH xin thông tin cụ thể về tình trạng máy bằng cách giúp CSKH trả lời các câu hỏi sau ạ:
    1/ Phiên bản rom ( mở bàn phím quay số bấm cú pháp *#1234# để kiểm tra ) :
    => Tình trạng nóng máy xảy ra bao lâu rồi? Trước hay sau phiên bản mà bạn vừa kiểm tra ( đơn giản là trước hay sau khi cập nhật) :

2/ Imei của máy ( mở bàn phím quay số bấm *#06# ) :

3/ Thông tin SIM: Máy đang sử dụng mấy sim ? Là sim cũ hay đã đổi sim 4G mới? Sim của nhà mạng nào (Mobifone, Vinaphone, Viettel, ...) ?
    => 1 số trường hợp ghi nhận lỗi sim khiến sóng không ổn định => Liên tục tìm sóng dẫn đến nóng máy hao pin
    => Đổi sim khác dùng thử.

4/ Nếu đặt độ sáng màn hình cao => Giảm xuống khoảng 40-50% và dùng thử.

5/ Bấm vào phím đa nhiệm ( bên trái cảm biến vân tay ) => bấm X để xóa hết ứng dụng chạy ngầm

6/ Nếu gần đây có cài ứng dụng nào và sau khi cài thì nó xảy ra tình trạng nóng máy không?
    => Vui lòng gỡ cài đặt ứng dụng đó và kiểm tra lại.

7/ Cập nhật phiên bản mới nhất cho điện thoại: => Vài Cài đặt > Cập nhật hệ thống > Bấm Cập nhật (Lưu ý pin phải còn trên 30% để cập nhật)

5. hailongvan2

hailongvan2

Tên máy:
    oppo f5
    hầu như máy nào cũng bị thế

6. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, tình trạng nóng máy của máy diễn ra trong lúc máy đang thao tác gì vậy ?

7. Binh nhat

Binh nhat

Tên máy:
    Oppo Find 7a
    Chào bạn serviceClub3,
    Lâu không trở lại diễn đàn.
    Mình có việc nhờ bạn giúp. Hiện tại mình đang dùng Find 7a, cách đây khoảng 2, 3 tháng máy mình bị lỗi khi vào mạng, mình dùng trình duyệt mặc định là google chrome. Hiện tượng xẩy ra là thỉnh thoảng vào mạng, máy khởi động lại. Sau khi khởi động lại thì có thể vào mạng bình thường, trung bình một ngày khoảng 2, 3 lần như vậy. Ngoài ra khi vào mạng máy khá nóng (dùng wifi), phần gần camera sau. Hôm trước mình cài opera mini, dùng một lúc máy nóng quá, treo luôn, phải tháo pin chờ nửa tiếng mới dùng lại được. Thêm nữa, máy khá nhanh hết pin, kiểm tra trong mục chi tiết điện năng thì thấy hệ điều hành androi dùng nhiều nhất. Ah, máy mình còn có bệnh nữa là nếu có cuộc gọi đến bị nhỡ mà mình không biết, để một lúc thì máy rất nóng. Nói thêm là máy mình dùng Rom gốc, chưa vọc vạch gì. Bạn giúp mình với nhé, phiên bản rom mình đang dùng là: X9006_12_150407, mình dùng Sim Vina, chỉ có 1 Sim.
    Cảm ơn bạn nhiều.
    Minh

ServiceClub3 thích bài này.
  8. ServiceClub4

ServiceClub4 Moderator
    OPPO's Staff

Chào bạn.
    Bạn vui lòng mang máy kèm Sổ bảo hành/ Hóa đơn mua hàng hoặc CMND ( nếu mất 2 loại giấy tờ trên ) đến TTCSKH OPPO để nhân viên kĩ thuật kiểm tra và hỗ trợ bạn nhé.
    Địa chỉ TTCSKH OPPO: http://oppomobile.vn/support/customerservicecenter
    Thời gian làm việc: 8h - 17h30 Thứ 2 đến Thứ 7 ( Trừ CN, ngày lễ).

9. Binh nhat

Binh nhat

Tên máy:
    Oppo Find 7a
    Cảm ơn bạn nhé.
    Máy mình thì không có giấy tờ bảo hành gì hết trơn :). Bởi vì cậu em làm trong Thế giới di động mua giúp nên chẳng có giấy tờ gì. Mình mua máy từ năm 2015.
    Liệu máy mình có liên quan gì tới bản ROM không? Thỉnh thoảng máy để không cũng tự nhiên nóng ran lên, phải tắt nguồn để một lúc mới nguội. Mình muốn up một bản ROM khác để thử, bạn có bản nào ổn định mà ít tốn pin không?

10. ServiceClub4

ServiceClub4 Moderator
    OPPO's Staff

Dạ bạn có thể mang CMND đến TTCSKH OPPO để nhân viên kĩ thuật chạy lại phần mềm ổn định cho bạn nhé.