Máy nóng

Thảo luận trong 'OPPO F3'

Lượt xem: 1,563
  1. Binh nhat

Binh nhat

Tên máy:
    Oppo Find 7a
    Cảm ơn bạn nhé. Mình sẽ mang máy tới ttbh sớm.

ServiceClub3 thích bài này.
  2. Nguyễn Quốc Dũng.

Nguyễn Quốc Dũng.

Tên máy:
    F3
    1 : Hình 1 ( hình như từ lúc cập nhật lên 7.1 nóng máy hơn lúc 6.0)
    Mình update thêm trường hợp của máy F3 của mình : 1 tuần nay ko hiểu lý do gì thường xuyên máy bị lag, đơ máy rồi máy tự khởi động lại . 1 ngày bị gần 10 lần.
    Sau đó mình có cài đặt lại bạn đầu thì máy thỉnh thoảng bị lag đơ tự khởi động lại máy ( 1 ngày khoảng 3,4 lần )
    2: Hình 2
    3: sài 1 sim mạng 4G Vietnamobile ( sim sài lâu rồi )
    4 - 5 - 6 : đã làm như Hướng dẫn chỉ bớt nóng nhưng vẫn nóng máy.
    7: đang sài 7.1

Screenshot_2018-06-25-20-47-45-57. Screenshot_2018-06-25-20-47-56-92.

3. ServiceClub4

ServiceClub4 Moderator
    OPPO's Staff

Chào bạn.
    OPPO F3 hiện tại hãng không có bản Android 7.1 chính thức nên việc up rom bên ngoài sẽ phát sinh nhiều lỗi Ad không kiểm soát được.
    Bạn vui lòng mang máy kèm Sổ bảo hành/ Hóa đơn mua hàng hoặc CMND ( nếu mất 2 loại giấy tờ trên ) đến TTCSKH OPPO để nhân viên kĩ thuật kiểm tra và hỗ trợ bạn nhé.
    Địa chỉ TTCSKH OPPO: http://oppomobile.vn/support/customerservicecenter
    Thời gian làm việc: 8h - 17h30 Thứ 2 đến Thứ 7 ( Trừ CN, ngày lễ).

4. Nguyễn Quốc Dũng.

Nguyễn Quốc Dũng.

Tên máy:
    F3
  5. Binh nhat

Binh nhat

Tên máy:
    Oppo Find 7a
    Chào bạn,
    Đợt vừa rồi mình bận quá nên vừa mới đem máy tới ttbh ngày hôm kia. Mình ở Hà nội nên đem máy tới 148 Hoàng Quốc Việt. Đánh giá chung thì các em kỹ thuật ở đây làm việc rất nhiệt tình, chu đáo, tư vấn cẩn thận.
    Về vụ máy mình bị nóng, em kỹ thuật viên đã up cho mình bản color V2.1.5i phien ban Find7EROM_12_151102. Dùng được 2 ngày, hiện tượng máy nóng khi vào mạng vẫn còn tuy nhiên không quá nóng như trước. Máy cũng không tự khởi động lại hoặc bị treo như trước (trước đây thì một ngày tự khởi động lại khoảng 3, 4 lần). Hiện tượng máy nóng khi có cuộc gọi nhỡ cũng chưa thấy. Pin cũng thấy ít hao hơn trước. Mới đầu cảm thấy như vậy cũng ổn rồi. Tuy nhiên, có một điều đó là mình đặt nhạc chuông là bài hát trong thẻ SD, khi gọi đến máy không đổ chuông, chỉ rung. Thử với rất nhiều bài, với các định dạng nhạc khác nhau thì thỉnh thoảng mới có bài máy chơi được (đổ chuông khi có cuộc gọi đến). Mình copy file nhạc từ SD sang máy thì tình trạng vẫn không thay đổi. Không biết nguyên nhân là gì và cách khắc phục thế nào. Bạn giúp mình nhé.
    Cảm ơn bạn nhiều.
    Minh

6. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn,
    - Bạn cho mình hỏi là những bài hát mà bạn dùng làm nhạc chuông, đầu bài hát đó khi nghe bình thường (từ app âm nhạc) thì âm thanh có to không? Hay nhỏ? => Một số trường hợp nếu khúc dạo đầu bài hát dài và nhỏ quá nên không nghe rõ.
    - Bạn copy file nhạc sang máy, không biết là đặt ở thư mục nào vậy? Bạn thử chuyển qua thư mục ringtone ở bộ nhớ máy. Sau đó thiết lập lại, chọn bài hát đó làm nhạc chuông xem có khác biệt không nhé.
    - Ngoài ra, trước khi bạn có cuộc gọi đến mà không thấy đổ chuông. Máy bạn có đang dùng các ứng dụng Zalo, Messenger để nghe gọi không? Nếu có, vuốt tắt app chạy ngầm trước, sau đó mượn máy khác gọi vào máy của bạn coi có báo âm thanh chuông cuộc gọi không nhé.

7. Binh nhat

Binh nhat

Tên máy:
    Oppo Find 7a
    Chào bạn,
    Cảm ơn bạn đã trợ giúp.
    Những bài hát mình làm nhạc chuông đều nghe bình thường (nghe bằng trình nghe nhạc mặc định của máy), những bài này mình vẫn để làm nhạc chuông và máy vẫn đổ chuông bình thường với color 1.2.5i.
    File nhạc mình copy vào thư mục music trên máy, chưa thử với thư mich ringtone.
    Máy mình cài Zalo và Messenger, mình làm như bạn nói rồi nhưng chuông vẫn không đổ :).

8. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, vậy nhờ bạn thử thao tác di chuyển qua thư mục ringtone giúp mình để kiểm tra nhé.

9. Binh nhat

Binh nhat

Tên máy:
    Oppo Find 7a
    Chào bạn,
    Mình đã chuyển file nhạc qua folder ringtone nhưng tình hình vẫn không cải thiện, máy vẫn không đổ chuông khi cuộc gọi đến, chỉ rung thôi.

10. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, không biết khi bạn thiết lập nhạc chuông từ những file nhạc chuông hệ thống thì có bị tình trạng như vậy không? Vì bản Color V2.1.5i phiên bản Find7EROM_12_151102 không phải là phiên bản chính thức được cập nhật qua OTA cho thiết bị mà chỉ là bản rom trải nghiệm nên có khả năng tồn tại 1 số vấn đề. Nên bạn thử kiểm tra xem bài hát mà bạn thiết lập được (như ở trên bạn chia sẻ) có format ( định dạng như thế nào), thử các bài hát có định dạng tương tự xem có được không ạ.