Máy nóng

Thảo luận trong 'OPPO F3'

Lượt xem: 1,562
  1. Binh nhat

Binh nhat

Tên máy:
    Oppo Find 7a
    Cảm ơn bạn đã support.
    Trước đây máy mình dùng ROM X9006_12_150407, bản chính thức cập nhật qua OTA. Gấn đây do máy quá nóng, hay khởi đông lại nên các bạn ttbh đã up cho mình bản color V2.1.5i phien ban Find7EROM_12_151102, bản này thì máy ít nóng hơn và không thấy bị khởi động lại, đặc biệt là ít hao pin hơn hẳn bản cũ, chỉ bị lỗi nhạc chuông như mình đã nói ở trên thôi.
    Các bài hát mình chọn có định dạng mp3 hoặc wmp nhưng có bài được bài không, bài thích thì lại không được :) mình nghĩ chắc là do bản ROM này có lỗi.
    Cảm ơn bạn đã trợ giúp nhé. Mình sẽ khắc phục bằng cách dùng tạm những bài nào được. Mà bạn cho mình hỏi, sau bản ROM X9006_12_150407, hãng OPPO không cập nhật bản nào mới hơn nhỉ?

ServiceClub3 thích bài này.
  2. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, phiên bản chính thức của X9006 dừng ở Find 7WX_ 12.A.14_INT_014_150407 ( Color 1.2.9i ). Rất tiếc là không có lộ trình nâng cấp Android chính thức cho dòng máy Find 7a ạ.

3. Binh nhat

Binh nhat

Tên máy:
    Oppo Find 7a
    Chào bạn,
    Với bản Find7EROM_12_151102 mà mình đang dùng thì ít hao pin nhưng chất lượng cuộc gọi lại không được tốt. Khi mình gọi cho máy khác thì nghe từ máy mình OK nhưng máy bên kia nghe rất bé. Không biết nguyên nhân là gì và có cách nào khắc phục không? Mình đã thử với một số máy khác nhau và mạng di động khác nhưng chất lượng cuộc gọi vẫn kém hơn ROM cũ.
    Cảm ơn bạn nhiều.
    Minh

4. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, bạn đề cập đã thử với một số máy khác nhau và mạng di động khác , là bạn đã lắp sim nhà mạng khác vào máy bạn, hay ý là bạn đã gọi cho nhiều sdt của nhiều nhà mạng khác nhau đều thấy chất lượng cuộc gọi kém? => Nếu chưa , bạn giúp mình thao tác lắp sim nhà mạng khác vào máy bạn để thử kiểm tra chất lượng cuộc gọi nhé.

5. Binh nhat

Binh nhat

Tên máy:
    Oppo Find 7a
    Chào bạn,
    Mình đã thử với SIM của Vietel rồi, lắp Sim vào máy mình, gọi cho máy khác. Từ máy mình nghe thì OK nhưng máy bên kia vẫn nghe bé tí, nếu gọi ngoài đường ồn ào thì thật khó nghe, không biết có cách nào khác phục không nữa, hic :(

6. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, nếu đã loại bỏ các vấn đề từ ốp lưng, bao da, ứng dụng thứ 3 cũng như bạn đã thử với nhà mạng khác nhau, đã tăng âm lượng lên mức cao nhất mà vẫn như vậy.
    Trường hợp này bạn dành chút thời gian đem máy quay lại trung tâm CSKH OPPO để được nhân viên kỹ thuật hỗ trợ bạn kiểm tra máy nhé.
    - CSKH gửi bạn link tra cứu địa chỉ TT CSKH OPPO trên toàn quốc: http://oppomobile.vn/support/customerservicecenter , trung tâm làm việc từ thứ 2 đến thứ 7, 08:00 - 17:30 , trừ chủ nhật và ngày lễ.

7. Binh nhat

Binh nhat

Tên máy:
    Oppo Find 7a
    Cảm ơn bạn nhé. Mình sẽ mang đến TTBH lần nữa xem sao. Hy vọng là OK. Chỉ lo là bệnh cũ "máy nóng" tái phát thì tránh vỏ dưa lại gặp vỏ dừa. Tính đến chuyện thay máy khác wá :)

ServiceClub3 thích bài này.