Máy Oppo F7 lỗi cảm ứng

Thảo luận trong 'OPPO F7'

Lượt xem: 580
  1. hoangydtb

hoangydtb

Tên máy:
    Oppo F7
    Khi test bằng những phần mềm test multi touch trên android, máy mình bị lỗi, cụ thể như sau:
    - 1 chạm: ok
    - 2 chạm: lỗi. Máy cho biết có 3 chạm, trong đó 1 chạm đứng yên trên màn hình
    - 3 chạm trở lên: lỗi. Máy không xác định được số chạm
    Mọi người hãy kiểm tra luôn điện thoại của mình xem có bị thế không, nếu có hãy đề xuất ở đây vì mình test máy mình và bạn mình đều bị thế. Cái này ảnh hưởng đến quá trình chơi game rất nhiều. Thực sự chán OPPO và việc chăm sóc khách hàng
    Mọi người tải apps: Multi touch test trên Store. Screenshot_2018-07-23-14-52-53-50.

2. huongvi

huongvi

Tên máy:
    oppo F7
    Dạ em cũng mới mua F7 được 4 tháng, Em đang chạy phiên bản 2.0.16 Tàu. Dạo này dùng 1 thời gian thì em thấy máy bị lỗi cảm ứng. Khi mà thao tác cảm ứng trên mọi điểm của màn hình thì em hay bị cảm ứng nhảy lên trên góc bên phải của màn hình không làm sao kiểm soát được, nhiều khi nó lại nhảy tứ tung trong khi em không hề chạm vào bên trên ấy. Mong các bác giải thích hộ em. Thật sự thì đi làm dồn tiền mãi mới mua được em ấy, giờ không biết xử lý sao, mang ra mấy cái quán sửa điện thoại thì các anh ấy nói phải thay nhiều thứ linh tinh em sợ chả dám đưa sửa, nên mấy nay vẫn phải cho em nó nằm đó dùng tạm 1280 ạ. Em làm bên nội thất homely , bác nào biết cách tư vấn giúp em qua zalo với ạ. số của em đây ạ 0945451268. Em cảm ơn ạ

3. hoangydtb

hoangydtb

Tên máy:
    Oppo F7
    Mua hàng ở TGDD còn dễ bảo hành. Mình mua ở trung tâm điện máy HC, nổi tiếng là bảo hành lâu. Chán. Dồn tiền mua được con OPPO mà nó không được hoàn chỉnh như mong đợi. Sao không test kỹ trước khi bán.

4. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, Multi touch test là ứng dụng bên thứ 3 nên về tính chính xác của kết quả mà ứng dụng đưa ra chưa được kiểm tra cụ thể.
    - Không biết khi bạn sử dụng máy, bạn thấy có màn hình cảm ứng của máy với các tác vụ vuốt, chạm các icon, ... thao tác trong game có mượt mà không? => Nếu không có vấn đề gì thì bạn có thể yên tâm.
    - Nếu máy có vấn đề về cảm ứng như loạn cảm ứng hay cảm ứng không chính xác, liệt cảm ứng,... mong bạn dành chút thời gian đem máy đến trung tâm CSKH OPPO để được nhân viên kỹ thuật hỗ trợ bạn kiểm tra máy nhé.
    - Mod gửi bạn link tra cứu địa chỉ TT CSKH OPPO trên toàn quốc, đây là những địa chỉ trung tâm bảo hành chính thức của OPPO: http://oppomobile.vn/support/customerservicecenter , trung tâm làm việc từ thứ 2 đến thứ 7, 08:00 - 17:30 , trừ chủ nhật và ngày lễ.

5. hoangydtb

hoangydtb

Tên máy:
    Oppo F7
    Thái Bình có trung tâm bảo hành của OPPO không ad ơi

6. ServiceClub4

ServiceClub4 Moderator
    OPPO's Staff

Hiện tại Thái Bình chưa có TTCSKH OPPO nên Ad cung cấp TTCSKH OPPO tỉnh lân cận cho bạn nhé.
    Lầu 7, Toà nhà Catbi Plaza, số 1 Lê Hồng Phong, Quận Ngô Quyền, TP Hải Phòng
    (0225) 3551106
    Mở cửa: 08:00-17:30 mỗi ngày, trừ chủ nhật và ngày lễ

7. hankiki12

hankiki12

Tên máy:
    Oppo f7
    Cảm ứng bị loạn lúc chơi game .. Đặc biệt với game liên quân. Mình chắc chắn máy f7 nào cũng bị. Vì mình có mua vs bạn mình nửa. Máy nó cũng bị như vậy

8. Võ Tấn Duy

Võ Tấn Duy

Tên máy:
    Oppo F7
    Đúng như bác nói khi test bằng ứng dụng trên, nhưng em xài vẫn bình thường mà, không thấy lỗi cảm ứng hay gì cả

9. hoangydtb

hoangydtb

Tên máy:
    Oppo F7
    khi chơi game các bác sẽ thấy nó bị lỗi đó. Mong bản cập nhật tới sẽ khắc phục. Nói chung cái OPPO F7 nào cũng bị loạn cảm ứng thôi, đem ra bảo hành cũng ko ăn thua

10. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào các bạn, trường hợp này các bạn dành chút thời gian đem máy đến TT CSKH OPPO để được nhân viên kỹ thuật hỗ trợ bạn kiểm tra máy nhé.
    - Tra cứu địa chỉ TT CSKH OPPO trên toàn quốc: http://oppomobile.vn/support/customerservicecenter , trung tâm làm việc từ thứ 2 đến thứ 7, 08:00 - 17:30 , trừ chủ nhật và ngày lễ.