Hệ thống máy sóng rất kém. tự mất sóng.bắt wifi kém

Thảo luận trong '[Way S] Hỏi và Đáp'

Lượt xem: 4,768
  1. haomobile

haomobile

Tên máy:
    oppo find 7
    thế thì bảo gấu ấy :) cho a mượn cái máy do nt với e bị hỏng rồi đây nè :D

U07249505 thích bài này.
  2. chjckenzjn

chjckenzjn

Mình cũng đang cầm con r1 lỗi y như bạn nè, máy mua lại có giấy tờ bảo hành đầy đủ còn bảo hành đến tháng 4 năm 2015. Nhưng mua lại ko biết đem đi bảo hành liệu có đc ko nhỉ

3. Service Club

Service Club Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn
    Trường hợp máy bạn mua lại có sổ BH đầy đủ và vẫn còn trong thời gian BH thì bạn vẫn được BH bình thường nhé ! ( Trừ những trường hợp đặc biệt như máy rơi, vỡ, vào nước, root máy.. sẽ ko được bảo hành )

4. chung9ngon

chung9ngon

Tên máy:
    U707
    Máy mình cũng bị tình trạng như trên, nhưng chỉ bị khi lắp 2 sim. Nếu sim 2 là sim 3G thì chỉ cần bật 3G lên là sim 1 mất sóng, tháo sim 2 ra lắp 1 sim thôi thì xài bt nhưng nhà ở chung cư nên khi lên cao là cứ báo mất sóng liên tục :(

5. Nam Nguyen

Nam Nguyen Developer Team

Bạn chuyển về chế độ 2G có bị mất sóng ko vậy?

6. rivernguyen

rivernguyen

Còn nếu ngược lại sim 1 là sim 3G thì nó có bị tình trạng này ko ? Bạn dùng 3g của 1 sim luôn hay là dùng 3G cả 2 sim qua lại. Cả 2 sim bạn dùng lâu chưa ? Là sim bạn tự cắt hay nhờ cửa hàng cắt vậy ?

7. chung9ngon

chung9ngon

Tên máy:
    U707
    TH1: Lúc mới mua máy về mình xài 1 sim của viettel chỉ mất sóng khi lên cao
    TH2: Mình xài 3G của sim 2 thôi, sim 2 là sim 3G chứ hok phải sim thường. Sim là do cửa hàng cắt dùm mình. Còn khi mình chuyển 3G sang sim 1 thì sim 2 cũng có sóng nhưng chỉ đc 2 vạch :(
    Mình cũng đã thử đổi vị trí của sim nhưng đều cũng vậy, nếu sim 3G mà bỏ qua sim 1 thì sim còn lại cũng mất sóng.

8. chung9ngon

chung9ngon

Tên máy:
    U707
    Có 1 lần mình gọi lên TTBH họ cũng Hướng dẫn là chuyển qua 2G nhưng chuyển qua cũng vậy bạn ah, nếu máy chỉ lắp 1 sim thì ở dưới thấp sài bt còn lên cao khoảng 10 tầng của chung cư là sóng hok đều. Lúc full lúc 1 chấm và có lúc mất luôn sóng

9. rivernguyen

rivernguyen

TH 2 Tình trang này máy bạn mới mua về có bị ko hay mới bị gần đây ? Trường hợp này ban nên mang máy đến TTBH để KTV kiểm tra như thế nào có hướng hỗ trợ bạn tốt hơn.
    Còn lúc máy bị mất sóng ở trên cao thì bình thường nha, càng lên cao sóng càng yếu mà.

10. chung9ngon

chung9ngon

Tên máy:
    U707
    TH2 thì lúc mới mua máy mình chỉ xài có 1 sim nên hok rõ, máy mình mới mua đc 3 tháng thôi.
    Còn về vấn đề lên càng cao càng yếu sóng thì chưa chắc, cũng sim đó trước mình xài con Nokia C3 sóng lúc nào cũng full, mà từ khi xài con U707 là bị zậy.
    Mình cũng tính mang qua TTBH của OPPO nhưng hơi xa nên ngại đi, để bữa nào rảnh đem qua xem sao