máy tính nhận r2001 rồi tắt .vui lòng giúp đỡ em với ạ

Thảo luận trong '[Yoyo] Thảo luận'

Lượt xem: 1,626
  1. huyhuy0093

huyhuy0093

em mua lại được xác 1 con r2001 nhưng bị brick .cắm pin bấm nút nguồn chỉ có rung .cắm sạc cũng không hiển thị,em muốn up rom stock nhưng khi kết nối máy với máy tính qua usb(em tháo pin cắm lại sau đó bấm nút volume + rồi ghim cáp ) thì máy tính nhận điện thoại với tên COM5.nhận được chừng 1 2 giây tự nhiên không nhận nữa và tên COM5 cũng mất,em làm đi làm lại nhiều lần vẫn không được,bác nào có kinh nghiệm vui lòng giúp em với ạ.cáp usb đã thử với 2 3 cái điện thoại khác nó nhận bình thường,cáp ko sao máy tính ko sao,vấn đề còn lại ở điện thoại.em thử mở plashtools em bấm scatter loading thì nó báo cái lỗi như hình vậy lỗi đó là lỗi nào ạ?có phải do điện thoại chưa kết nối nên có lỗi đó không Untitled.

2. hehe9xcool

hehe9xcool

Lúc bạn mua xác người bán đăng tình trạng máy ra sao? Lỗi đó là khi cài đặt file scatter. Máy ko lên nổi đó

huyhuy0093 thích bài này.
  3. huyhuy0093

huyhuy0093

bác có cách nào giúp em xử lý không ạ?vấn đề bây giờ cần là làm sao máy tính nhận điện thoại mà không bị mất ,nghiên cứu 2 ngày chưa ra bác ạ.khi em mua người ta bảo không lên thôi nhưng em kiểm tra máy không thấy bị nước nôi hay gì hết.nó bị brick,phần cứng có hư hay không em ko rõ.bác có sơ đồ usb của nó ko cho em xin đi,có lẽ phải can thiệp lại phần cứng

4. XuyenUyen

XuyenUyen

Biết đâu :D Máy không vào nước nhưng cũng có xác suất hỏng main. Xin sơ đồ mấy con này hơi khó, hầu như không thấy, đã xác định mua xác thì mạnh dạn bung coi xem thế nào.

5. huyhuy0093

huyhuy0093

mò trên google thấy có bác kia bị tình trạng như máy của em bác ấy unbrick ok rồi nhưng hình chỉ dẫn thì mất rồi không xem được,hix.phải có cách chứ nhỉ

6. huyhuy0093

huyhuy0093

có ai giúp em với không ạ ? :'(

7. calucu

calucu

Chưa nhận driver. Lối scatter là do version flashtool ko hố trợ version scatter hoặc scatter bị chỉnh sửa lỗi.
    Muốn kết nối dc phải xem máy bạn kết nối dạng nào. Xem hình nhé.
    IMG20160828182836.

8. huyhuy0093

huyhuy0093

em xem trong manager ở my computer thì cắm cáp vào OPPO 2001 thì thấy máy tính nhận ở dạng cổng COM (LPT) sau đó mất luôn không còn hiển thị,tức là nhận xong rồi không nhận .nếu thiếu driver thì trong manager vẫn phải hiển thị OPPO 2001 ở một dạng kết nối hay thiết bị vô danh nào đó.có lẽ bị phần cứng.

9. calucu

calucu

Để test pc đa nhận driver chưa mình thường làm như này với máy chip mtk bạn thử xem.
    Kiếm một file scatter của máy đấy.
    Dùng read back để test. Bật read back lên ở trạng thái đợi phone kết nối. Tắt phone dữ volum+ cắm cáp vào nếu chưa bao giờ cài driver thì win se báo thiếu driver và hiện lên Hướng dẫn cài, cài xong driver làm lại lần nữa. Nếu đã từng cài xảy ra hai trưỡng hợp máy đã nhận driver thì ko hiện j cả sẽ thấy cổng com trong list driver, nêu ko thấy cổng com tức là chưa nhận cái này xem thêm hướng dan trên mạng có nhiều cách sử lý tùy vào win, test này là trên win xp.
    Nếu kết nối dạng bootrom phải cài thêm một driver nữa. Cái này phải chú ý vì nếu cài sai driver se rất mệt đó, nên đong băng máy tính để test.
    Win sẽ hỏi cài driver này khi driver đầu đã nhận thanh màu đỏ sẽ ở trạng thái 100%. Nếu báo lối hoặc thanh màu đỏ bị treo 100% mái thì tức là chưa nhận driver. Nhận thành công thanh tiến trình sẽ chạy. Ko chạy tức là ko nhận. Cổng com hiện lên rồi mất là do ko nhận driver hoặc mất kết nối với điện thoại.
    Hầu hết các chip mtk ko có chế độ chờ pc kết nối tức là ko thể vol+ cắm cáp rồi mới start read back. Mà phải start read back rồi mới cắm cáp. Tình trạng driver hiện lên rồi biến mất là do lúc đầu phone vào trạng thái flash sau đó vài giây tự chuyển sang trang thái khác thường là sạc pin, và đương nhiên là mất kết nối usb ngay.

Sửa lần cuối: 29/8/16
    XuyenUyen thích bài này.