Đánh giá ROM Một vài cảm nhận về color OS 2.0.7

Thảo luận trong '[Find 7/7a] Root | ROMs & Firmwares'

Lượt xem: 1,583
  1. AnhTrần

AnhTrần

Mình up rom 2.0.7 từ 2.0 final được hơn 1 tuần nay. Cảm nhận là dùng rất tốt, máy mượt, quản lý ram tốt, không còn tình trạng giật, lag như bản 2.0 final, pin cũng rất tốt và cũng k hề thấy có lỗi hay force closed ứng dụng nào khi đang chạy (lỗi MB với B thì k ảnh hưởng gì đến quá trình dùng cả). Mình chỉ thấy một vấn đề duy nhất là MÁY ẢNH. Ảnh chụp thì ngon hơn, nét hơn, nhiều chế độ hơn. Những QUAY PHIM thì thực sự QUÁ TỆ. Video 1080 còn k bằng 720 ở 2.0 final dù thực tế là độ nét giữa 1080 và 720 là tương đối rõ ràng. Nếu chỉnh sửa lại phần ứng dụng quay video thì cá nhân mình thấy 2.0.7 đã gần như hoàn hảo rồi.

2. Service Club 2

Service Club 2 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Tên máy:
    Oppo Find, N, R...
    Chào bạn. Mod xin ghi nhận trường hợp này. Tuy nhiên bạn có thể quay 2 video ở cùng 1 điều kiện, cùng 1 độ phân giải ở 2 bản 2.0 Final và 2.0.7 Beta. Vì Mod cũng có kiểm tra khả năng quay video ở bản 2.0.7 tương đối không có khác biệt nhiều so với bản cũ. Nếu thực hiện được thì bạn gửi cho Mod xem và báo lại với NPT còn không thì Mod vẫn ghi nhận TH này cho các kỹ sư OPPO kiểm tra nhé! Cảm ơn bạn :)

3. AnhTrần

AnhTrần

@Service Club 2 Mình quay cùng một điều kiện địa điểm, ánh sáng mà mod. Video ở 2.0.7 tối, nhòe và không rõ bằng các bản khác nói riêng, thậm chí theo cá nhân mình dùng rất nhiều loại điện thoại rồi và cũng hay chơi video HD thì thấy còn không bằng 1080 ở những máy khác nữa và cũng chưa tương xứng với chất lượng của 1 file video 1080. Đây cũng là ý kiến cá nhân đối với máy mình đang sử dụng thôi

4. Service Club 2

Service Club 2 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Tên máy:
    Oppo Find, N, R...
    OK bạn. Mod sẽ chuyển vấn đề này đến NPT kiểm tra lại nhé!

5. thanhcong912

thanhcong912

Thử chép camera OPPO bản 2.0.6i vào bản 2.0.7i xem thử thế nào

6. AnhTrần

AnhTrần

@thanhcong912 flash qua recovery hay chép file hả b. máy mình không root

7. MrLeoTran

MrLeoTran Developer Team

quay video bản 2.0.7 có hiện tượng zoom nhẹ ak!mod kiểm tra lại xem đúng ko nha!