Nâng cấp hệ điều hành Android.

Thảo luận trong 'OPPO F3 Plus'

Lượt xem: 14,369
  1. Kiritoscccc

Kiritoscccc

Tên máy:
    Oppo f3 plus
    Thắc mắc tại sao OPPO a71 máy tầm trung lại đc bán ra với androi 7.1 còn OPPO f3 plus cận cao cấp lại chạy androi 6.0, lại hoàn toàn k có thông tin gì về việc nâng cấp hđh thật sự quá thất vọng về OPPO

Trần Văn Tài thích bài này.
  2. KLASSNO

KLASSNO

máy đó ko phải tầm trung nha bạn, phân khúc nó phân khúc phổ thông ah`

3. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, F3 Plus và A71 ra mắt ở 2 thời điểm khác nhau. Thời điểm ra mắt của một thiết bị cũng là yếu tố để nhà sản xuất quyết định việc thiết bị đó sẽ được vận hành trên phiên bản hệ điều hành như thế nào nữa đó bạn :)

Mod hiểu rất rõ những gì bạn chia sẽ . Yêu cầu của khách hàng liên quan đến việc cập nhật hệ điều hành đang được đội ngũ Mod và Admin tích cực thu thập thông tin và phối hợp với bộ phận phát triển sản phẩm để có kế hoạch nâng cấp phù hợp trong thời gian tới. Cám ơn bạn đã quan tâm, đồng hành cùng OPPO .

Kiritoscccc thích bài này.
  4. Cao Thắng

Cao Thắng

Tên máy:
    Oppo f1s
    OPPO f1s đang chạy android 6.0 của nc ngoài vậy khi ra bản rom mới mình cập nhật được không?

Kiritoscccc thích bài này.
  5. Nguyễn Vỹ

Nguyễn Vỹ

Tên máy:
    Oppo A37fw
    OPPO a37fw sao hk có bản cập nhập mới vậy thấy ad bơ OPPO a37fw nhiều lắm ùi đó

6. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, 2 bản rom khác thị trường và phiên bản Android, vì vậy khi có bản update mới cho máy ở thị trường Việt Nam thì máy bạn sẽ không update được bạn nhé.

7. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, 2 dòng máy A37f và A37fw xài chung bản rom. Phiên bản mới nhất của 2 dòng máy A37 là 170701 , trên nền Android 5.1 bạn nhé. Hiện chưa có lộ trình nâng cấp Android 6.0 cho dòng máy A37. Nếu có bất kỳ thông tin mới nào, Admin và Mod sẽ đăng tải thông báo ở diễn đàn ạ.

8. we_are_one

we_are_one

chuyện bình thường, mình thấy bên Mỹ cũng đã có trường hợp tương tự không nâng cấp mặc dù cả hệ thống quốc tế có rom. Quan trọng là vậy, ổn định sử dụng bình thường là tốt nhất, chứ ko phải nâng, nâng mà chậm ảnh hưởng đến chất lượng vậy nâng làm gì. Ý kiến riêng của mình dành cho những bạn nâng cấp android, thường là Nam nhân

9. Vĩnh Kiện

Vĩnh Kiện

Tên máy:
    OPPO F3 Plus
    Sau một thời gian bỏ 10.690.000đ ra để sở hữu chiếc OPPO F3 Plus thì mình thực sự vô cùng thất vọng về đội ngũ phát triển phần mềm của OPPO.
    Thứ nhất: Vẫn là vấn đề muôn thuở - Cập nhật phần mềm
    Chắc cũng gần 1 năm rồi nhỉ, OPPO chỉ phát hành đúng 1 và chỉ 1 bản cập nhật cho chiếc điện thoại phân khúc cận cao cấp OPPO F3 Plus của hãng là version CPH1613EX-11_A.10_170175 . Và điều đáng nói ở đây là bản cập nhật hầu như chẳng giải quyết được vấn đề nào mà người dùng phản hồi cả. Một số đông người dùng đã và đang phản hồi rất tiêu cực về việc quay video 4K (Ultra HD) trên F3 Plus bị giật khi thiếu sáng. Và còn một điều nữa, đối với mình thì ColorOS 3.0 thật sự khá rối rắm, và không có độ thẩm mỹ cao khi các icon quá to so với kích thước màn hình, nếu như các nhà sản xuất khác thì họ sẽ tinh chỉnh để hiển thị thông tin nhiều nhất có thể, nhưng với OPPO thì đơn giản chỉ là họ phóng to chúng ra nên nhìn không cân đối cho lắm trên kích thước khá lớn lên đến 6inch của máy. Ngoài ra thì mình "yêu cầu" OPPO với tư cách là người dùng, khách hàng và tư cách của một lập trình viên là OPPO nhanh chóng cập nhật các dòng sản phẩm 2017 của mình đặc biệt là OPPO F3 Plus lên ColorOS 3.2 nói riêng và các phiên bản phần mềm mới nhất (đến từ Google) nói chung.

Thứ hai: Chất lượng quay video.
    Như mình đã nói ở trên thì video 4K trên máy rất giật, cảm giác như khung hình chỉ còn 20 hay 30fps trở lại, chất lượng cực kì tệ, còn khi trong hầu hết các trường hợp khác thì video 4K trên máy lại chống rung quá tệ, thậm chí chỉ như chống rung phần mềm chứ không phải chống rung quang học OIS (theo hầu hết các trang công nghệ đưa tin) hay chống rung điện tử (theo như OPPO công bố). Còn video Full HD (1080p) thì độ nét lại không cao, có vẻ như khử rung quá đà nên chất lượng video thực tế không được tốt cho lắm.

Thứ ba: Pin
    Pin của F3 Plus thật sự khá tệ so với con số 4000mAh của máy, thậm chí không muốn nói là quá tệ. Kể ra mình không hề có ý so sánh OPPO với các hãng khác, tuy nhiên thì mình có trải nghiệm chiếc Samsung Galaxy J7 Pro thì Samsung thật sự đã làm rất tốt với viên pin 3600mAh. Cùng các tác vụ tương đương như F3 Plus nhưng J7 Pro lại cho thời lượng pin vô cùng ấn tượng. Mình có thể đảm bảo là thời lượng pin của F3 Plus kém như vậy là do phần mềm OPPO làm chưa tối ưu lắm. Chắc hẳn chúng ta cũng biết chiếc OPPO R7 Plus là một trong những Phablet pin trâu nhất của OPPO và cũng chẳng hề thua kém các hãng khác về thời lượng pin, và lúc đó thì nó chạy sẵn trên ColorOS 2.1.0i. Thế nhưng khi lên đến F3 Plus thì mình thật sự chả hiểu nổi OPPO "tối ưu" kiểu gì mà lại dẫn đến sự việc như vậy. Mong là OPPO sớm có bản cập nhật để khắc phục tình trạng pin kém trên một chiếc máy cận flaship của mình.

Đó là một số ý kiến của mình cũng như cồng đồng Ofans Việt Nam. Mong OPPO thấu hiểu, tiếp thu và khắc phục để đáp ứng nhu cầu của người dùng. Cảm ơn :D

10. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, cám ơn bạn đã chia sẻ và góp ý cho OPPO. Các phản hồi của bạn rất quý báu đối với OPPO. Ad xin phép ghi nhận để chuyển cho bộ phận phát triển phần mềm xem xét và tối ưu hơn.

Vĩnh Kiện thích bài này.