Neo 7 lỗi cử chỉ màn hình tắt

Thảo luận trong '[Neo 7] Hỏi & Đáp'

Lượt xem: 2,670
  1. rongthieng

rongthieng

Tên máy:
    Oppo F1s
    Như tiêu đề con neo7 mình dùng đang bị hiện tượng khi màn hình tắt khoảng 1_2 phút thì mọi thao tác như vẽ hoặc chạm hai lần để mở sáng mh đều ko có tác dụng rất bực mình, nhưng khi vừa tắt mh thì ít khi bị, không hiểu do phần cứng hay hai phần mềm đã updat lại room không ăn thua. Gỡ kính cường lực ko hết. Có ace nào bị như mình không cho cao kiến.

2. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, cám ơn phản hồi của bạn. Mod sẽ báo về cho NPT để kiểm tra tối ưu hơn tính năng cử chỉ. Không biết hiện tại bạn ở khu vực nào ạ? Mong bạn dành chút thời gian đem máy đến TT CSKH OPPO để KTV kiểm tra trực tiếp và hỗ trợ nhé. Tra cứu danh sách TT CSKH OPPO trên toàn quốc: http://www.oppomobile.vn/ho-tro/trung-tam-cham-soc-khach-hang.html

3. Phamhienhien

Phamhienhien

Của mình để lâu cũng chạm 2 lần k sáng màn hình

4. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, ý bạn là bật đèn flash đúng không ạ? Khi bạn dùng cử chỉ thông minh bật đèn flash khi màn hình tắt => bấm nút nguồn mở màn hình thì đèn flash tắt. Để duy trì đèn flash bạn cần vào màn hình chính > vuốt từ trên màn hình xuống, bấm Đèn flash.

5. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, bạn kiểm tra lại ốp lưng/ bao da xem có che cảm biến không? Ngoài cử chỉ chạm 2 lần mở sáng màn hình, các cử chỉ khác có hoạt động không?

6. shenhbb

shenhbb

Ý mình là khi dùng cử chỉ thông minh bật đèn flash khi màn hình tắt => bấm nút nguồn mở màn hình thì đèn flash tắt. Nhưng có khi nó lại không tắt ấy. Phải vào màn hình chính vuốt xuống , bấm tắt thì nó mới tắt.

ServiceClub3 thích bài này.
  7. shenhbb

shenhbb

8. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, bạn thử giúp Mod reset lại máy (tắt máy khởi động lại) và giải phóng bộ nhớ (RAM) xem có cải thiện tình trạng này không nhé. : http://www.oppomobile.vn/forum/faq/cach-khac-phuc-tinh-trang-may-x-ly-chm-va-ti-uu-h-thng.91/

shenhbb thích bài này.