Nhật Ký Diễn Đàn OPPO

Thảo luận trong 'OPPO Trò chuyện'

Lượt xem: 10,341
  1. vn_nhocpro_1210

vn_nhocpro_1210

Chào các tất cả các mem của diễn đàn. Vậy là sự kiện chúng ta mong đợi cũng đã đến, sự kiện mà OPPO Việt Nam thành lập diễn đàn này và đứa nó đến với tất cả mọi người.

Diễn đàn nào cũng vậy, bao giờ cũng cần những góc tâm sự, chia sẻ với nhau về nhiều điều :), để rồi các mem hiểu nhau, gần nhau, và làm cho góc chém gió chuyện phiếm này trở nên hot hơn :)

Và đây, vài dòng tâm sự đầu tiên dành cho diễn đàn.....

Cách đây cũng hơn 2 tuần, được bạn bè thông báo về việc cần 10 bạn làm việc onl, quảng bá sản phẩm cho OPPO, lúc đầu cũng ko hứng thú, vì cũng ko biết OPPO là cái gì. hi. nhưng hôm sau thấy bạn mình share bài viết vê chiếc điện thoại find 5 :), click vào xem, đọc qua, thấy chiếc điện thoại này đúng là một tác phẩm của công nghệ :), mình vốn đã ghiền những chiếc điện thoại từ lâu, nên liền pm cho bạn hỏi về sự kiện đó làm ntn :) và rồi...mong chờ....chờ đợi.....và hôm nay, ngủ dậy chợt thấy pm fb là sự kiện này đã bắt đầu....hehe. Lòng vui không tả được.

Còn các bạn, các bạn biết tới OPPO, cảm nhận của các bạn về cty ntn, hãy chia sẻ cùng nhau nhé!!!

2. Pogodisa

Pogodisa

Post bài trên forum đúng nghề của em rồi nhỉ ^^
    Qua bài viết thì thấy em chắc cũng rành về công nghệ lắm. Chị thì mù tịt. Trước giờ nghe smartphone mà không biết nó có gì mà "thông minh". Tới khi biết tới OPPO thì mới bắt đầu tìm hiểu. Nào là chip, camera, cảm biến này nọ... được đăng trên các báo. Đọc từ từ,tìm hiểu từ từ mới thấy được cái hay của smartphone.
    Trước đây có người hỏi chị mai mốt đi lam có tiền rồi có mua smartphone xài không, chị đã thẳng thắn tuyên bố là KHÔNG. Nhưng chỉ sau khi nhìn thấy những hình ảnh của OPPO Find 5, chị nghĩ mình phải suy xét lại điều này.
    OPPO Find 5 đúng là smarrtphone đáng mơ ước em nhỉ

3. pphuctv

pphuctv

Em biết về OPPO đầu tiên là trên diễn đàn tinhte.vn, cái điện thoại đầu tiên của OPPO mà em biết đến là Find 5 đăng trên đó. Thế là từ từ tìm hiểu. Em cũng phải công nhận là Find 5 thiết kế đẹp, sang trọng, xem cái video đóng đinh thì chắc chắn là nó bền rồi, lại có máy ảnh độ phân giải cao ngất, màn hình Full HD nữa. Từ khi biết OPPO mới biết tới Finder siêu mỏng là Ulike 2 camera trước đến 5 megapixel luôn (dành cho girl). Nhưng mà chỉ xem rồi mơ ước thôi. Chứ sinh viên tụi em làm sao mua được điện thoại xịn, đành phải xài 1202 đỡ thôi. Ước mơ công nghệ mà. Nhưng thực sự mà nói thì OPPO rất phù hợp cho thị trường Việt Nam vốn thích những món rẻ, bền, đẹp! ^^

4. Pogodisa

Pogodisa

Lần này OPPO tổ chức event dùng thử thì bạn có cơ hội "chạm tới ước mơ" rồi đó. Tích cực hơn nữa nhé ;)

5. vn_nhocpro_1210

vn_nhocpro_1210

hehe, hi, nghề nhưng mà cũng phải có cái cảm hứng rồi mới post bài được chị :)
    trước e xài cục gạch cũng đâu có sao, nhưng rồi khi mua được em galaxy y, xài e nó 1 thời gian rồi bắt dầu ghiền, xài rồi em này ko đáp ứng đủ nhu cầu, rồi lại mưu cầu con đời cao hơn :)hehe. cái smartphone nó cứ hấp dẫn vậy đó

6. Pogodisa

Pogodisa

uh trước chị không biết smartphone là gì thì cũng không thèm để ý mỗi khi ai dùng tới, tới khi được tận tay xài thử rồi so lại em di động cảm ứng giá rẻ của mình mới thấy 1 trời 1 vực :)

7. vn_nhocpro_1210

vn_nhocpro_1210

event như thế này là cơ hội cho tụi sinh viên như mình chạm tay vào ước mơ rồi :)

8. vvtu

vvtu

đúng đó!!! sinh viên tụi mình mặc dù mê công nghệ nhưng chưa có nhiều khả năng để sử dụng nó, và đây là cơ hội để mọi người tiếp cận!!!

9. vn_nhocpro_1210

vn_nhocpro_1210

:)) có em này rồi thì tha hồ mà lướt net, chơi game cũng phê khỏi nói, đi với gấu cầm ra chụp ảnh thì chỉ có mê tít luôn

10. vvtu

vvtu

Chính xác đó !!! Mình cũng muốn được một lần dùng thử nếu ok sẽ để dành tiền mua nun