Những bước cần thực hiện để làm chủ cách sử dụng trên OPPO F11 | F11 Pro

Thảo luận trong 'OPPO F11 | F11 Pro'

Lượt xem: 14,899
  1. ServiceClub4

ServiceClub4 Moderator
    OPPO's Staff

Chào bạn
    1. Bạn vào Cài đặt - Hỗ trợ thuận tiện - Cử chỉ và chuyển động - Ảnh chụp màn hình 3 ngón tay: tắt rồi bật lại
    2. Sau đó, bạn truy cập website kênh tin tức và dùng 3 ngón tay vuốt xuống - Chọn Ảnh m.hình dài và vuốt xuống để chụp được nội dung dài hơn,
    *** Tuy nhiên, sẽ phụ thuộc độ dài nội dung mà bạn truy cập hoặc một số ứng dụng thuộc về tính bảo mật không cho phép bạn chụp màn hình bạn nhé

2. Tú Quyền

Tú Quyền

Tên máy:
    Oppo f11 pro 128gb
    Dạ cho e hỏi OPPO f11 pro e vô quản lý thông báo để tắt âm messenger rồi. Nhưng để tầm 10p nó lại tự động mở chuông lên lại là sao vậy ạ. Trước đây máy k bị vậy ạ

Screenshot_2019-08-01-19-03-09-75.

3. facebetion

facebetion

Ad ơi F11 chụp ảnh dài màn hình không hoạt động mình chưa test thử máy khác ad test giúp nhé !

4. Nguyễn Trung Hậu

Nguyễn Trung Hậu

Tên máy:
    Oppo F11 Pro
    Ad ơj,mình hỏi là công cụ khóa màn hình một chạm trên máy mà mình lỡ tay không biết xóa mất rồi thì bây giờ phải làm sao đây,chỉ giúp mình với ạ!?

5. ServiceClub4

ServiceClub4 Moderator
    OPPO's Staff

Chào bạn
    Bạn có thể cài đặt bằng file apk nhé.
    1. Bạn tham khảo cách cài đặt qua bài viết Hướng dẫn sau: https://oppomobile.vn/forum/faq/huong-dn-cach-cai-file-apk-tren-may-oppo.270/
    2. Bạn tải file apk Ứng dụng khóa màn hình - OneKeyLockScreen ( chọn mục APK cho ColorOS 5.2 > ColorOS 6 ): https://oppomobile.vn/forum/faq/tng-hp-link-tai-file-apk-cua-cac-ng-dung-ph-bin.271/

6. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, bạn vào Messenger > vào cài đặt của chính ứng dụng rồi tắt thông báo thử nhé.
    - Thêm nữa, bạn kiểm tra lại trong cài đặt thông báo mà bạn đã tắt âm, chụp lại màn hình cài đặt đó giúp Ad xem bạn đã thiết lập đúng chưa.
    - Bạn ghi giúp Ad số phiên bản của ứng dụng Messenger đang cài trên máy
    - Bạn vào bàn phím quay số, bấm cú pháp *#1234# và ghi lại thông tin hiện ra, cung cấp tất cả các thông tin này giúp Ad nhé.

7. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, Ad thử vẫn chụp ảnh dài màn hình được. Bạn tắt máy khởi động lại rồi chụp thử xem sao nhé

8. facebetion

facebetion

Đợt này mình cũng chuyển sang f11 pro nhưng mà có cái khóa màn hình nó ko phải lúc nào cũng khóa hoàn toàn. Ấn tắt màn hình rồi khi mở lại lên nó đã mở khóa sẵn rồi chỉ việc vuốt lên là mở khóa luôn, thế này còn gì là bảo mật nữa. Ai có cách khắc phục ko nhỉ, mình thử hết các phần trong cài đặt bảo mật khóa màn hình rồi.
    | cửa hàng bán dây rút nhựa

9. ServiceClub4

ServiceClub4 Moderator
    OPPO's Staff

Chào bạn
    Trường hợp này, tính năng Smart Lock đang bật đó ạ.
    Bạn vào Cài đặt - Cài đặt bổ sung - Thiết bị và quyền riêng tư - Smart Lock : gồm 5 mục, bạn vào từng mục để tắt các tùy chọn nhỏ đang bật là được ạ.

10. facebetion

facebetion

Dạ cho e hỏi OPPO f11 pro e vô quản lý thông báo để tắt âm messenger rồi. Nhưng để tầm 10p nó lại tự động mở chuông lên lại là sao vậy ạ. Trước đây máy k bị vậy ạ
    | dây rút nhựa