Những bước cần thực hiện để làm chủ cách sử dụng trên OPPO F11 | F11 Pro

Thảo luận trong 'OPPO F11 | F11 Pro'

Lượt xem: 14,899
  1. ServiceClub4

ServiceClub4 Moderator
    OPPO's Staff

Chào bạn
    Bạn có 2 lựa chọn về việc tắt âm thanh thông báo ứng dụng:
    Chỉ có thể chọn 2 lựa chọn sau , không thể chọn tắt âm thông báo cho duy nhất 1 ứng dụng Messenger được ạ
    1. Tắt Thông báo ứng dụng:
    > Chạm giữ icon ứng dụng Messenger - Thông tin ứng dụng - Quản lý thông báo - Chat và cuộc gọi - Cho phép thông báo: tắt đi
    2. Chọn chế độ Im lặng:
    > Vuốt thanh công cụ từ trên xuống - Chạm Tắt tiếng

2. aihan92

aihan92

Tên máy:
    Oppo f11 pro
    Ad ơi mình thấy cửa hàg chủ đề có bản cập nhập mới nhưg khi mình bấm cập nhập ngay thì bị đẩy ra màn hình chính, mình thử nhiều lần nhưg vẫn k đc...mình mua đt mới 1 ngày thui à

Sửa lần cuối: 24/8/19
  3. pe4_ngok

pe4_ngok

Tên máy:
    Oppo F11
    Cho mình hỏi cách biết tin nhắn đã gửi đi thành công trên điện thoại OPPO F11 đi Ad.
    Hiện điện thoại mình có báo tn đã đc gửi nhưng chỉ xuất hiện trong khoảng 2 giây rồi mất. Có cách nào để kiểm tra thông báo tn đã được gửi lâu hơn không. Nhiều lúc tn chưa gửi đi thành công nhưng không thể lúc nào cũng cầm đt canh xem khi nào tn đã gửi đi đc.
    Cám ơn ad.

4. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, bạn vào Cài đặt > Ứng dụng hệ thống > Tin nhắn > Cài đặt tin nhắn khác > tìm nạp báo cáo gửi SMS: SIM 1: BẬT & SIM 2: BẬT
    - Sau đó khi bạn gửi tin nhắn xong > bấm giữ vào tin nhắn đã gửi khoảng 3 giây > thấy xuất hiện 1 vài tùy chọn > vuốt qua chọn "Báo cáo"

cach 2.