Đánh giá Những Game HAY mà JOY tống dc..Mình đã test thử

Thảo luận trong '[Joy] Thảo luận'

Lượt xem: 7,310
  1. lazyturtle

lazyturtle Quản lý CLB Ofans

Tên máy:
    OPPO JOY
    [rominfo][/rominfo]
    Máy test : OPPO JOY (R1001)
    ROM sử dụng : COLOR OS 1.0.2i , máy đã phân vùng lại bộ nhớ máy ,mình khuyên bạn nên phân vùng vì trước khi phân vùng máy khá lag ko tống nổi game sau khi phân vùng hệ thống ko còn chèn ép nữa nên khá mượt : l[downrom][/downrom] :cho bn link cho nhanh :http://www.oppomobile.vn/forum/t/huong-dan-phan-vung-bo-nho-he-thong-oppo-joy.8549/
    máy mình cũng đã swap ram ảo cho máy .mình swap vào sd thường tốc độ 3mb/s ko nhanh nhưng chơi game trong pham vi chấp nhận dc (ko lag lắm và ko bị hiện tượng đứng hình)

máy tải game từ APPSTORE : link tải lun cho ai chưa có : http://dl.appvn.com/appvn.apk

1: MINECAFT
    bạn tường chơi minecaft trên pc nhưng lag nhưng bn yên tâm vô máy joy là theo đánh giá mình khá là mượt có 2 chế độ : sáng tạo và sống còn
    sáng tạo thì bn tha hồ mà làm nhưng hơi chán ah
    sống còn là bn phải từng bước làm tiến lên trong buổi sáng mà núp vào buổi tối vì sẽ có zomebie khá là hấp dẫn đấy
    . Nhận xét máy : máy chơi khoản 5 phút là mình thấy máy khá ấm sau nữa sẽ nóng, nên chơi điều đô hại máy:

2/ WIPEOUT :
    game show trên truyền hình vượt ngại vật (cũng tên wipeout lun lên google sear là thấy y chang như trên lun)
    game chạy khá ngon trên app store có bản mod mua free hàng trong shop
    Hướng dẫn: màn hình chia ra 2 phần phần trái là điều khiển lui tới lên xuống phía phải là nhảy
    nhiều map và độ khó khác nhau
    máy chạy ko nóng nhiều .mượt

3/ REALSTEEL WRB

chắc hẳn ai cũng coi phim realsteel rồi khá là đẹp mắt. game có tất cả những con trên phim và vài con khác chưa dc lên phim
    ATOM, ZUES mua về mà chơi nâng cấp hết thì đấm mấy con trong champion hay solo j đó mất 4s ( độ bá của zues bn hỉu rồi mình dánh nó nhẹ 3 cái đủ cái until mình quất 1 cái là xong bay đầu lun)
    con atom thì đấm xong giực đầu con nhỏ ra đưa lên
    à có 1 điểm mà mình khá thik là atom mới vô màn sẽ có màn giới thiệu thì atom sẽ nhảy những điệu mà bn coi sẽ khá là quen đấy :v

máy chơi ko nóng nhiều có thể chơi muti qua bluetooth và wifi để solo với bn bè (mình chơi bản cheat thằng bn ko có cheat mình đấm nó 2 cái là nó ngã ngữa .) mình khuyên bn choi wifi để có thể chuyền dữ liệu nhanh hơn ko có độ trễ như bluetooth.
    kinh nghiệm:Dứng gần nhấn nút lên và nút đấm màu đỏ là nó choáng tha hồ mà đấm với until ko sợ hụt until
    . các bn tải trên app thì nó sẽ tải 2 cái nó tải xong apk thì bn cài nhưng ko dc mở nha đợi cho data nó tải về mà bn vô phần tải ko còn thấy nó nữa thì mới dc vô game nhớ mở mạng lần đầu lần sau ko cần.
    4/ VECTOR

là game đầu tiên theo dạng parkor j đó (free running) nó chạy riết giống shadow figter nhưng nó chạy để trốn thằng dí dằng sau.
    đồ họa khá bắt mắt bn sẽ dc nhìn những kĩ thuật đẹp mắt
    tải về sẽ ko hack dc nhung đừng nản tải freedom về set quyền cho nó rồi đổi múi giờ là GMT+4 rồi chọn vector xong mua tiền j đó nó chạy ra google play hỏi có mua ko bn nhấn mua đi ko mất tiền đâu nó sẽ đánh lừa và mình sẽ mua ma ko mất tiền.

những game trên mình đã test nhiều lần ko có lỗi mình mới dám up lên .bn yên tâm còn Aphast 6, 7, 8 j đó mình ko thể test dc vì tải toàn bị lỗi với vô dc logo thì out ra miình đang tìm hiều (thấy nhiều bn OPPO joy chơi dc lun Aphast 8 @@như bn tuyen96tv .mình sẽ update sau ..hình ảnh thì còn trong dt chưa up qa pc dc sẽ cố gắng chụp lại cho ae xem
    công mình viết các bn like cho mình như ủng hộ mình nhé thank..

bobeo85cb, BANE_BANE, huybels9x2 others thích bài này.
  2. lazyturtle

Tên máy:
    OPPO JOY
    soncs11111tuyen96vp thích bài này.
  3. tuyen96vp

tuyen96vp

Tên máy:
    oppo joy r1001
    a6 7 8 chơi đc mà...mếu bạn k swap thì chơi vẫn đc..nhưng thỉnh thoảng tới đoạn vòng rồi nghiêng máy thì hơi lag..nhưng bạn swap xong rồi thì chơi vi vu đê.máy mình swap xong dùng greenfy còn chạy hản 4 game 1 lúc như arybuf...supway...ten run 2 candy..

lazyturtle thích bài này.
  4. tuyen96vp

tuyen96vp

Tên máy:
    oppo joy r1001
    a7 mình test trên colos rồi..còn a8 mình chỉ test trên rom samdung mà ram trống nhiều ấy..còn trên colos chưa thử nên chả biết nó lag k..hihi

lazyturtle thích bài này.
  5. lazyturtle

Tên máy:
    OPPO JOY
    ủa nam nguyen ra rom samsung roi ha @@

6. tuyen96vp

tuyen96vp

Tên máy:
    oppo joy r1001
    rom samsung của bạn ấy

7. tuyen96vp

tuyen96vp

Tên máy:
    oppo joy r1001
    bạn chả làm cái rom samsung hay rom j mà mh bảo mượt ấy

8. soncs11111

soncs11111

Tên máy:
    oppo joy
    Dang sd ban roomstock k test hh
    Ma swap vào máy dung lâu có hỏng hóc k vậy

9. HữuNam

HữuNam

Tên máy:
    Oppo Joy R1001
    em thấy nếu ko chạy room cook thì chơi vecto cũng lag ý các bác ạ @@

10. tuyen96vp

tuyen96vp

Tên máy:
    oppo joy r1001
    Cho mh hỏi swap vào thẻ nhớ kiểu j...mh toàn swap vào bộ nhớ máy trong muc etc ý