Nổi bật hơn cho hình nền Wallpaper của bạn trên OPPO F3 với Video Live Wallpaper

Thảo luận trong 'OPPO F3'

Lượt xem: 1,738
  1. chuotbu222

chuotbu222

Tên máy:
    F3 Lite
    Bạn đã quá "chán" với hình nên tĩnh đang ngự trị trên chiếc OPPO F3 của bạn một thời gian khá dài. Để làm cho hình nền (Wallpaper) của bạn trở nên sinh động, thì mình đã tìm ra một cách giúp bạn thực hiện được việc này với Video Live Wallpaper

Phần mềm này cho phép bạn cài đặt Video chuyển động trên màn hình khá thú vị, điều này giúp cho điện thoại của bạn trở nên sinh động, đặt biệt và khiến mọi người phải chú ý đến chiếc OPPO F3 của mình đang sử dụng.

I. Chuẩn bị:
    • Và một video có định dạng file là MP4. Nếu bạn không có File có thể Download tại đây
    II. Thực hiện:

Mở ứng dụng Live Video Wallpaper lên và làm theo Hướng dẫn như sau:

Bước 1: Mở ứng dụng Video Wallpaper -> Chọn đường dẫn chứa Video mà bạn muốn đặt để làm Wallpaper -> Chọn File Video mà bạn muốn đặt làm Wallpaper. ( Ở đây mình sẽ chọn là OPPO_X9009).mp4

Bước 2:
    Chọn vào biểu tượng có hình bức tranh -> Chọn Sử dụng ứng dụng Live Video Wallpaper để làm hình ảnh động. Sau đó máy sẽ hiển thị chạy chạy thử Video Wallpaper cho bạn và chọn Áp dụng để thực hiện trải nghiệm ngay

Video sau khi thực hiện thành công

thumbnail.