O'cloud trên R7s ko có find my phone

Thảo luận trong '[R7 Lite / R7 Plus / R7s] Hỏi & Đáp'

Lượt xem: 1,190
  1. minhxuan1993

minhxuan1993

mọi người cho mình hỏi với. tại sao con R7s của mình lại ko có find my phone nhỉ. giúp mình với

2. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, do tần suất người dùng thấp (ít người sử dụng) nên từ Color 2.0 chính thức , NPT đã lược bỏ tính năng Find my Phone.

Bạn có thể tham khảo ứng dụng Android Device Manager do Google phát triển cho các máy chạy hệ điều hành Android - Tìm điện thoại - Trình quản lý thiết bị Android https://play.google.com/store/apps/details?id=com.google.android.apps.adm

3. minhxuan1993

minhxuan1993

Cảm ơn bạn nhiều :)). nhưng cho mình hỏi thêm là ứng dụng này sử dụng thế nào đc ko bạn. bạn có thể Hướng dẫn mình đc ko. vì mình mới lần đầu sử dụng với lại ứng dụng này lại toàn tiếng anh nữa. Cảm ơn bạn nhiều :))

4. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, ứng dụng này có hỗ trợ tiếng Việt, bạn chuyển ngôn ngữ hiển thị trên máy OPPO sang tiếng Việt, giao diênc ứng dụng sẽ chuyển qua tiếng Việt.

Bạn đăng nhập vào ứng dụng và trang web của trình quản lý thiết bị này theo link sau: https://www.google.com/android/devicemanager?hl=vi&u=0 bằng tài khoản google của bạn. Bạn có thể thực hiện thao tác định vị máy, Khóa máy từ xa, đổ chuông để tìm máy (nếu quên máy để đâu) hoặc cảnh báo, xóa dữ liệu trên máy từ xa bạn nhé.

5. minhxuan1993

minhxuan1993

Cảm ơn bạn nhiều nhé. Have a nice day :Smilie (31)::Smilie (31)::Smilie (31):

ServiceClub3 thích bài này.
  6. chung9ngon

chung9ngon

Tên máy:
    U707
    O-cloud này có 1 lỗi nữa là khi sao lưu danh bạ thì nhận được thông báo mật khẩu đã thay đổi. Nhập mật khẩu thành công sao lưu lại thì lại hiện lên như vậy tiếp, đến nản

7. Service Club

Service Club Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn
    Hiện tại Server O.Cloud đang trong thời gian bảo trì nên ảnh hưởng đến việc sao lưu dữ liệu lên đó, mong bạn thông cảm, khi nào server O.Cloud bảo trì xong hoạt đông ổn định , Mod sẽ báo bạn nhé. Tạm thời trong thời gian này nếu muốn sao lưu danh bạ/ SMS bạn dùng phương thức xuất file vcf ra lưu lại trên thẻ nhớ hay máy tính sẽ đảm bảo an toàn hơn. Khi nào cần thì bạn nhập lại file vcf vào máy sử dụng nhé.
    Tham khảo Hướng dẫn xuát file Danh bạ/SMS tại ĐÂY.