Oppo A51W treo logo

Thảo luận trong '[Mirror 5] Root | ROMs & Firmwares'

Lượt xem: 9,211
  1. haiau1998

haiau1998

Tên máy:
    OPPO A51w
    Sao con mirror 5 của mình root bằng OPPO tools v1.6.3 khi khởi động lên nó cứ hiện logo OPPO mà không lên đc là sao ạ. Chờ lâu quá mà nó vẫn cứ vậy??:(

2. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn,

Bạn nhấn giữ phím nguồn khoảng 30s để tắt hẳn nguồn máy. Sau đó nhắn giữ cùng lúc 2 phím: phím giảm âm lượng & phím nguồn xem có vào được chế độ recovery không và máy có phải đang ở recovery gốc nhé.

Nếu vào được recovery và máy đang ở recovery gốc, bạn tải bản rom file zip chép vào thẻ nhớ, sau đó tiến hành chạy rom file zip qua recovery để cứu máy xem có thành công không. Lưu ý, do hiện giờ máy đã treo logo nên sẽ mất dữ liệu bạn nhé.

- Link tải: http://www.oppomobile.vn/forum/t/mirror-5-a51wex-11-201512101105-151210.21823/
    - Hướng dẫn uprom qua recovery: http://www.oppomobile.vn/forum/faq/huong-dn-up-rom-qua-recovery.63/

* Lưu ý nhớ đừng bỏ qua bước wipe data and cache

3. haiau1998

haiau1998

Tên máy:
    OPPO A51w
    Mình đã chuẩn bị sẵn hết rồi. Hồi tối root máy mà bị vậy rồi mình cũng đã recover lại rồi bạn ơi. Mà recover rồi mình root lại máy lần nữa mà vẫn không đc là sao ạ.???

4. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, OPPO không khuyến khích khách hàng root máy hoặc tương tác xóa các tập tin hệ thống vì như vậy sẽ ảnh hưởng đến sự ổn định trong quá trình root máy. Nên rất tiếc Mod không thể hỗ trợ bạn vấn đề liên quan đến root.

Nếu thao tác recovery đã giúp cứu được máy bạn bị treo logo do root, bạn nên giữ máy ổn định để dùng nhé :)

haiau1998 thích bài này.
  5. haiau1998

haiau1998

Tên máy:
    OPPO A51w
    Ồh vậy cảm ơn mod :) vậy đành pải từ bỏ ý định root máy thôi:confused:

6. devmir5

devmir5

Tên máy:
    Oppo Mirror 5
    mirror 5 h mod k có cwm thì root cũng chả làm đc gì.

7. huong171984

huong171984

Tại tool chưa root được bản này

8. JRHuu

JRHuu

em mới root mấy theo bài viết tại đây giờ e bị treo logo rồi mà e quên chuẩn bị bản room nào cả, giờ e có thể vào recovery gốc wipe all rồi reboot được không ạ, hay phải cần có bản room nữa ạ :(
    giúp e với :(
    - Hiện e ko có đầu lọc thẻ nhớ nên không tài nào download room trên PC về chuyển qa thẻ nhớ đc :(
    - có dùng Flashtool được ko ạ :(

9. longhaimb

longhaimb

OPPO miro 5 bị treo go nhưng khi e vào recovery để wipe thì nó báo,wipe data need storage space of about 250mb , please try again after cleaning,đả thử uprom qua thẻ nhớ nhưng vẩn bị treo,có cách nò để lên bình thường không vậy ạ

10. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, bạn vui lòng đem máy đến TT CSKH OPPO để KTV hỗ trợ bạn. Tra cứu danh sách TT trên toàn quốc: http://www.oppomobile.vn/ho-tro/trung-tam-cham-soc-khach-hang.html