OPPO A71 giá chỉ 4.690.000đ ( ColorOS 3.1 ; RAM 3GB ; pin 3000mAh)

Thảo luận trong 'OPPO A71'

Lượt xem: 13,194
  1. thanhcong912

thanhcong912

đồng tình với em, nhưng anh thấy giờ mua trả góp 0% mà làm gì có lãi suất

2. truong22296

truong22296 Developer
    Thành viên nhiệt huyết

1. Về giá cả: do chiến lược quảng cáo và một số lý do khác nên giá máy như vậy.
    2. Không có màn full hd, không vân tay, chip mtk: vậy bạn muốn đội giá máy lên cao thêm?? Các chi tiết đó được cắt giảm để đầu tư cho các phần khác (luật bù trừ mà :))
    3. ColorOS mà như ios?? Bạn thấy giao diện đó đẹp không? Theo mình là đẹp và trực quan, tất cả là mang lại trải nghiệm tốt nhất cho người dùng và điều quan trọng là những người đang dùng ios hoặc mới dùng smartphone sẽ dễ dàng sử dụng ngay.
    4. Vấn đề về phiên bản Android: chạy Android cũ (5.1-6.0) thì các bạn chê OPPO không chịu cập nhật, bây giờ cài sẵn Android 7.0 và tương lai là Android 8.0 thì bạn lại bảo chạy theo.

3. bametrecon

bametrecon

bạn nói rất đúng và hay vote 1 like

4. Phạm Cường

Phạm Cường Quản lý CLB Ofans

Tên máy:
    OPPO R11
    quá buồn :)

5. thanhcong912

thanhcong912

chắc do em gà

6. myf3plus

myf3plus

Tên máy:
    f3 plus
    1. Miễn bàn
    2. Thì cắt giảm nên giá nó so với máy theo mình là mắc, bạn cứ so với 1 số máy khác, kể cả của Samsung xem? mà giá thế này chủ thread ghi là rẻ. Phải hiểu rẻ là so performance/price, chứ ko phải chỉ xem price ở mức nào.
    3. Thế bạn có hiểu ColorOS càng ngày càng giống iOS ko? họ copy rất nhiều thứ, từ giao diện chính đến các phần mềm phụ. Thậm chí cách settings của app theo máy cũng copy nốt.
    4. Đấy là tôi mỉa mai OPPO nhé, họ nói ko chạy theo phần mềm. Vậy tại sao ko dùng luôn bản đã được "tối ưu" đi? Chỉ là họ ko muốn nâng cấp để bán các dòng mới dễ dàng hơn và vẽ ra chuyện "tối ưu trải nghiệm phần mềm".

7. myf3plus

myf3plus

Tên máy:
    f3 plus
    Đọc comment để hiểu người dùng nhé OPPO:
    http://www.gsmarena.com/newscomm-24341.php

8. Phạm Cường

Phạm Cường Quản lý CLB Ofans

Tên máy:
    OPPO R11
    Mình cũng dùng F3+, ko biết bạn dùng OPPO được bao năm rồi, chứ mình dùng từ thời Find 7a đến h. Cái khoản android thì khỏi cần bàn, xưa dùng Find7 lúc mua mới chỉ cài 4.4.3, sau lên được 5.1 là hết hỗ trợ trong khi các máy khác nó lên được 6.
    - So với tầm giá chính hãng, giá của con trên là khá tốt so với cấu hình, đừng có so sánh với mấy hãng kiểu chạy theo giá thành như xiaomi hay bla bla. Cái gì cũng có cái giá của nó, Ừ thì tìm được máy có màn FulHD nhưng Panel lởm thì thà dùng HD là panel ok còn hơn.
    - Mấy cái hãng đt TQ nói riêng cái giao diện lẫn kiểu dáng máy nó giống ip với ios, chả riêng gì OPPO, cái này nó thiên về nhận định cá nhân nên mình ko có gì để nói. Còn bản thân dùng từ ColorOS 1.2.9 lên đến hiện tại là 3.0, chưa nói đến 3.1 thấy nó mượt hơn là sướng hơn rồi, chứ ko nặng nề như trước nên giao diện chả qtrong lắm.
    - Nếu sau khi mua mà thấy ngày càng anti và bực, thì tốt nhất là hãy bán máy đi như mình, quay về điện thoại cơ bản dùng không có hđh, khỏi bản. Và h mình dùng nokia 3310 :)):6:

9. truong22296

truong22296 Developer
    Thành viên nhiệt huyết

1. Vấn đề giá đắt rẻ nó tùy thuộc vào chiến lược của từng hãng. Còn việc so sánh các máy trong tầm giá thì A71 chắc cũng k kém cạnh đâu bạn. Bài viết đề "giá rẻ" thì phân khúc dưới 5tr thì là phân khúc giá rẻ chuẩn rồi, phân khúc bình dân nhất cho 1 chiếc smartphone có thể nói là dùng đc. Bây giờ bạn thử tìm chiếc đt khác giá rẻ hơn xem dùng có ra gì k. (ko kể các máy xách tay và máy cũ).
    2. Giao diện ColorOS mình thấy chỉ cần cảm giác dùng tốt là đc. OPPO học hỏi những cái tốt từ các hãng đt lớn chả có gì là sai. Cũng giống như apple và Samsung vậy, họ cũng phải học hỏi và chạy đua theo các cái hay, cái tốt. Chứ cứ giữ quan điểm bảo thủ k học hỏi, k đi theo xu hướng sẽ bị đào thải. (ví dụ iPhone đã phải thêm rất nhiều tính năng mà các máy Android đã có từ lâu).
    Không chỉ riêng OPPO chạy theo xu hướng phát triển giao diện giống ios, mà các hãng như xiaomi cũng đã phát triển giao diện miui của mình như vậy.
    Thiết kế giao diện bỏ app drawer và bày các icon ra home screen trên thị trường hầu như bây giờ đều làm như vậy (chắc toàn bắt chước ios nhỉ).
    Và chốt lại là giao diện OPPO từ 3.0 đến 3.1 đc đánh giá rất cao. Nhiều lời chê nhưng cũng k ít lời khen ngợi, các bài viết Hướng dẫn mang giao diện 3.0/3.1 lên các máy khác đều có lượng quan tâm đông đảo. Như vậy là hãng đã thành công.
    3. Mình k hiểu bạn mỉa mai gì. Nhưng OPPO k chạy đua nâng cấp phần mềm là đúng. Nhưng việc cài sẵn Android 7.0 chả có gì để mà mỉa mai cả, đã rất lâu rồi, đủ thời gian để hãng tối ưu sản phẩm để chạy tốt trên 7.0. Không cứ chạy bản cũ đc tối ưu là tốt, bởi vì nếu vẫn chạy bản cũ thì ảnh hưởng đến doanh số bán hàng, ảnh hưởng đến vấn đề tồn tại ở bản cũ mà nếu bản mới đc hoàn thiện sẽ khắc phục đc các vấn đề đó.

Bản thân mình đã dùng qua 4 chiếc smartphone OPPO, từ chiếc giá rẻ nhất là OPPO joy, đến chiếc phân khúc cao cấp là find 7 thì khá hài lòng. Tuy lúc đầu khó chịu khi OPPO chậm update Android nhưng mình cảm nhânn là "cứ dùng ok là đc. Đâu phải cứ chayh đua là ngon". Giao diện từ đời 1.0 đến nay mình thấy OPPO phát triển đẹp hơn và tối ưu mang đến trải nghiệm rất tốt. Còn bạn k thích dùng chiếc smartphone mà bạn thấy giá k hợp lý? Ok, bạn có thể mua các máy hãng khác hoặc mua máy xách tay, máy cũ.
    Bạn k thích dùng đt có giao diện giống ios?? Hãy dùng đt chạy thuần google.

Phạm Cường thích bài này.
  10. truong22296

truong22296 Developer
    Thành viên nhiệt huyết

3310 thần thánh luôn a :))

: OPPO, A71