Oppo f1 lỗi recovery

Thảo luận trong '[F1] Root | ROMs & Firmwares'

Lượt xem: 1,233
  1. buu

buu

Tên máy:
    oppo f1
    OPPO f1 của mình,mình up rom spectrum rồi mình tải file supesu.zip mình flash qua colorOS rồi nó treo máy luôn,mình có vào fastboot flash recovery gốc hay twrp điều báo lỗi failed,mình rút cáp rồi nhấm nút giảm âm lượng với nút nguồn không vào luôn nó chỉ hiện logo không à giò máy treo rồi có cao nhân nào chỉ giúp không huhu

2. buu

buu

Tên máy:
    oppo f1
    nó báo lỗi giống vậy nè

Untitled.

3. Service Club

Service Club Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn
    Rom Spectrum không phải bản rom gốc , bản rom này không ổn định , phát sinh khá nhiều lỗi , bạn nên mang máy đến TTCSKH OPPO gần nhất để kỹ thuật viên dùng tool chạy lại bản rom gốc cho máy dùng ổn định, tự chay hay Flash không khắc phục được tình trạng này ạ.
    Địa chỉ TTCSKH trên toàn quốc : http://oppomobile.vn/support/customerservicecenter
    Thời gian làm việc : Từ thứ 2 đến thứ 7, nghỉ chủ nhật và ngày lễ, từ 8h-17h30.

4. buu

buu

Tên máy:
    oppo f1
    em sợ gửi lên OPPO không biết có chạy rom không nữa thay kêu thay linh kiện nữa

5. Service Club

Service Club Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Hi bạn
    Tùy theo tình trạng máy như thế nào, bạn chịu khó mang máy lên trung tâm để kỹ thuật viên OPPO kiểm tra tình trạng trực tiếp sẽ có hướng hỗ trợ tốt nhất cho bạn nhé.

6. buu

buu

Tên máy:
    oppo f1
  7. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, bạn uprom spectrum không phải là rom chính thức và cài supersu ( root máy can thiệp hệ thống ) dẫn đến việc máy bị treo logo, có cần thay linh kiện hay chỉ cần chạy lại tool là khắc phục được cần phải để kỹ thuật viên tại trung tâm OPPO kiểm tra máy mới biết được bạn nhé.

- Bạn đem máy đến trực tiếp TT CSKH OPPO để được nhân viên kỹ thuật hỗ trợ bạn kiểm tra nhé. Tra cứu danh sách TT CSKH OPPO trên toàn quốc: http://oppomobile.vn/support/customerservicecenter