Oppo F9 khi nâng cấp phiên bản androi 9 bị hao bin

Thảo luận trong 'OPPO F9'

Lượt xem: 1,294
  1. Trang.bankvina

Trang.bankvina

Tên máy:
    Oppo f9
    Dạ các ứng dụng trên máy hoàn toàn kg cài thêm. Nếu pin giảm tuổi thọ thì TRC đó đã phải có hiện tuong , còn truongf hợp của t là sau khi udate , pin tuột 1 cách chóng mặt luôn. T có nêu rõ thời gian sử dụng đt và pin TRC khi update phiên bản mới ạ, và sau khi update. T có chụp hình kèm theo bên trên đó luôn ạ.

2. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, trường hợp này bạn dành chút thời gian đem máy đến TT CSKH OPPO để được nhân viên kỹ thuật hỗ trợ bạn kiểm tra máy nhé. Xin phép gửi bạn link tra cứu địa chỉ TT CSKH OPPO trên toàn quốc: http://oppomobile.vn/support/customerservicecenter , trung tâm làm việc từ thứ 2 đến thứ 7, 08:00 - 17:30 , trừ chủ nhật và ngày lễ ạ .

3. Uyên Nguyn

Uyên Nguyn

Tên máy:
    Oppo F9
    Có thể đổi giao diện bàn phím được không, giao diện mới rất xấu luôn :((((((

4. Uyên Nguyn

Uyên Nguyn

Tên máy:
    Oppo F9
    Có thể đổi giao diện của bàn phím được không, giao diện mới cập nhật rất xấu luôn :(((((

5. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, máy bạn đang dùng Gboard đúng không? Để chỉnh giao diện bàn phím bạn thao tác như sau: Cài đặt > cài đặt bổ sung > bàn phím và phương thức nhập > Gboard > Giao diện > chọn tải về hoặc bấm vào "Giao diện của tôi" > chọn hình ảnh riêng của bạn làm hình nền cho giao diện bàn phím.

6. Trần Phi Hiếu

Trần Phi Hiếu

Tên máy:
    OPPO F9
    Mình cũng dùng OPPO F9 phiên bản CPH1835EX_11_C.16 từ khi lên anddroid 9 hao pin rất nhanh lúc chưa lên thì dùng được 1 ngày y. Lúc lên rồi mình thâdy hao pin nên hạn chế dùng vậy mà cũng chỉ từ sáng tới 12H là báo pin yếu rồi, ngoài ra khi dùng nghe nhạc máy rất nóng. Lúc trước không bao giờ như thế. Mong OPPO khét phục sớm Screenshot_2019-12-24-00-02-49-72. Screenshot_2019-12-24-00-02-58-36.

7. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, OPPO rất cám ơn thông tin của bạn. Về các phản hồi của khách hàng về tình trạng hao pin, OPPO vẫn đang ghi nhận để chuyển thông tin cho bộ phận phát triển phần mềm xem xét lại vấn đề và tìm cách tối ưu hơn. Tuy nhiên, để xác nhận được sự cố gây ra hao pin trên thiết bị mà khách hàng sử dụng, cần được kiểm tra trực tiếp trên máy của khách hàng, nên mong bạn có thể đem máy đến trung tâm để được nhân viên kỹ thuật hỗ trợ bạn kiểm tra máy nhé.
    - Xin phép gửi bạn link tra cứu địa chỉ TT CSKH OPPO trên toàn quốc: http://oppomobile.vn/support/customerservicecenter , trung tâm làm việc từ thứ 2 đến thứ 7, 08:00 - 17:30 , trừ chủ nhật và ngày lễ ạ .

8. Trần Phi Hiếu

Trần Phi Hiếu

Tên máy:
    OPPO F9
    Chào. Mình tôi có dùng và bạn tôi có dùng tất cả điều hao pin và rất nóng máy
    Tôi xin chắc chắn máy tôi không bị vô nước hay rơi rớt bạn tôi cũng vận

9. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, do bạn có chia sẻ là trước khi cập nhật không bị tình trạng như vậy và sau khi cập nhật thì bị, nên CSKH có chia sẻ là mong bạn dành chút thời gian đem máy đến trung tâm kỹ thuật kiểm tra tình trạng cụ thể để biết được là có xung đột gì về phần mềm trên máy bạn hay không hay lý do gì gây ra tình trạng hao pin trên máy đó ạ. Mong bạn bố trí thời gian giúp OPPO đem máy đến trung tâm CSKH nhé.
    - Xin phép gửi bạn link tra cứu địa chỉ TT CSKH OPPO trên toàn quốc: http://oppomobile.vn/support/customerservicecenter , trung tâm làm việc từ thứ 2 đến thứ 7, 08:00 - 17:30 , trừ chủ nhật và ngày lễ ạ.