Oppo F9 ( mua năm 2018) không thấy cập nhật Color OS6

Thảo luận trong 'OPPO F9'

Lượt xem: 136
  1. Lương quốc Anh

Lương quốc Anh

Tên máy:
    Oppo F9
    Mình đang dùng OPPO F9 mua lúc 2018. Bạn mình dùng OPPO F9 vừa mua cách đây 3 4 tháng. Mới hôm qua thì đt bạn mình vừa cập nhật lên phiên bản Color Os6 , android 9. Trong khi mình vẫn đang dùng phiên bản v5.2.1 Android thì 8.1.0
    Cho mình hỏi bây giờ mình vẫn đợi hay là mình làm sao ạ? Cảm ơn mọi người.

2. Đông Ruồi

Đông Ruồi

Không nên lên đâu bạn ơi. Máy mình lên xong bị lỗi giờ muốn quay lại v5.2 với Android 8.0 không được đây này

3. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, phiên bản ColorOS 6 nền Android 9 của F9 là bản thử nghiệm, tuy nhiên phiên bản này giới hạn số lượt đăng ký và cập nhật nên có thể hiện tại sẽ không còn lượt nữa.
    - Bạn vào Cài đặt > Cập nhật hệ thống > bấm vào biểu tượng Cài đặt nhỏ ở góc trên bên phải ngay màn hình Cập nhật hệ thống bạn nhé > sau đó bạn sẽ thấy chữ phiên bản thử nghiệm > bấm vào > nếu còn lượt đăng ký thì sẽ xuất hiện màn hình đăng ký, bạn nhập số điện thoại để đăng ký , hoàn tất đợi sẽ có thông báo phiên bản để tải về và cập nhật.
    + Lưu ý: Sau khi cập nhật bản thử nghiệm thì sẽ không về lại phiên bản cũ (bản rom chính thức) được. Vì phiên bản Android và ColorOS khác nhau nên tránh xung đột phát sinh, nhà sản xuất không khuyến nghị việc quay về bản rom cũ.