Khác Oppo neo 3 không thể phát được nhạc bằng ứng dụng mặc định

Thảo luận trong '[Way S] Hỏi và Đáp'

Lượt xem: 2,554
  1. phienvo1

phienvo1

Tên máy:
    OPPO Neo 3 R831K
    OPPO neo 3 của em nghe nhạc bình thường tự dưng lúc em cắm tai nghe vào thì nhạc chỉ phát tầm 1/2 giây thi tắt, như bị lỗi ấy, rồi em khởi động lại cũng không tiến triển gì, nhưng khi vao Zing Mp3 thì lại phát được, làm sao để máy nghe nhạc hoạt động bình thường lại được ạ?

2. Mr Jerry

Mr Jerry

Tên máy:
    Find 7A
    Ý bạn đang nói là app nghe nhạc mặc định của máy hả.

3. phienvo1

phienvo1

Tên máy:
    OPPO Neo 3 R831K
    Đúng vậy, mình tìm hiểu kĩ đã xác định được lỗi, do file mp3 bị lỗi nên máy đọc không được, và mình đã xóa toàn bộ file mp3 và tải file khác về( trước đó mình có gọi tổng đài tư vấn và mình đã khôi phục cài đặt gốc nhưng vẫn không thành công), chắc lỗi của máy, người bạn mình cũng sử dụng OPPO neo 3 đến nay thì máy phá hủy hoàn toàn dữ liệu của 2 chiếc thẻ SD, có lẽ do một lỗi nào đó nên mới xảy ra sự cố đáng tiếc vậy! Thân!

4. Nam Nguyen

Nam Nguyen Developer Team

Minh dùng Neo 3 chưa thấy lỗi này, có thể do các bạn vô tình định dạng thẻ nhớ, còn nhạc phát 1,2 giây tắt là do file nhạc mp3 bị lỗi, hoặc do bạn xóa bài hát đó rồi mà chưa quét lại để máy tìm được các bài còn lại.

5. phienvo1

phienvo1

Tên máy:
    OPPO Neo 3 R831K
    Nhưng ngay từ đầu mình đã nói rằng nhạc phát được bằng phần mềm Zing Mp3( nhạc trong thẻ SD và mình sử dụng Zing Mp3 như công cụ phát nhạc), nhưng vào ứng dụng mặc định của máy có nghĩa là ứng dụng "Âm nhạc" thì chỉ phát 1,2 giây, mặc dù nhiều lần mình đã quét, đổi tên file, di chuyển, thậm chí xóa cả dữ liệu của Âm nhạc thì vẫn không thể phát được. Còn về phần thẻ SD thì không có bất kì thiết bị nào có thể đọc được nó, vì mình đã thử trên các điện thoại khác, thậm chí máy tính qua cổng USB vẫn không thể đọc được.