Oppo r7 cập nhật sóng 3g kém

Thảo luận trong '[R7 Lite / R7 Plus / R7s] Hỏi & Đáp'

Lượt xem: 3,719
  1. Liênmít

Liênmít

Ngày 11/10/2015 mình có mua 1 chiếc OPPO r7 tại cửa hàng cellphone 19 thái hà.Mình rất ưng vì máy rất đẹp nhưng khi về dùng 3g rất chập chờn hoặc khi cần bật 3g máy ko cập nhật luôn,mình phải khởi động lại máy lúc dó máy mới cập nhận.Mình có ra chỗ cửa hàng để nv kiểm tra bên họ có sửa lại và cam kết ko bị nữa ,nhưng cứ ra khỏi cửa hàng là máy mình lại bị mình đi đến cửa hàng 3 lần rồi,và hiện tại máy vẫn tình trạng như vậy.Xin mọi người cho ý kiến ah,chứ cứ mỗi lần muốn dùng 3g phải khởi động lại máy bực mình lắm trong khi dùng ip4 chưa bao h bị như thế.

2. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, hiện bạn đang dùng dòng R7 hay R7 Lite vậy bạn? Bạn bấm cú pháp *#1234# để kiểm tra cụ thể thông tin dòng máy và phiên bản giúp Mod nhé.

Ở VN, OPPO chỉ phân phối 2 dòng thuộc R7 series là R7 Lite và R7 Plus. Hiện cả 2 dòng máy này đều đã có bản cập nhật mới lần lượt là: 151020 cho R7 Lite (Link chi tiết: http://www.oppomobile.vn/forum/t/r7-lite-r7kfex-11-151020.20586/ ) và 151021 cho R7 Plus (Link: http://www.oppomobile.vn/forum/t/r7-plus-r7plusfex-11-20151021.20700/ ) - Giải quyết vấn đề sau khi ngắt kết nối WiFi có tỷ suất không thể kết nối dữ liệu di động (3G).

2 bản rom này nhận được phản hồi khá tốt về vấn đề liên quan đến kết nối 3G. Bạn thực hiện kiểm tra cập nhật ngay trên máy, tiến hành cập nhật xem có cải thiện vấn đề này không nhé.

- Hướng dẫn cập nhật OTA: http://www.oppomobile.vn/forum/faq/huong-dn-cp-nht-phien-ban-up-ota.104/

3. HoàngLyz

HoàngLyz

Trước dùng 2 sim. Khay 1 lúc nào cũng có 3g. Gio dùng 1 sim . lắp ở khay 2 . k hề thấy 3g luôn. K hỉu nổi

4. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn,

R7 Lite hỗ trợ kết nối 3G cho cả 2 sim (1 sim online 3G tại 1 thời điểm). Việc sim lắp ở khay 2 không truy cập được 3G, bạn vui lòng kiểm tra giúp Mod các yếu tố sau:

- Sim mà bạn gắn ở khay sim 2 đã đăng ký gói dịch vụ 3G với nhà mạng chưa?
    - Bạn đã bật kết nối mạng dữ liệu cho sim 2 chưa?
    - Thử với 1 sim khác (sim đã có 3G) gắn vào khe sim 2 thì có truy cập được 3G không?

5. HoàngLyz

HoàngLyz

Đã lắp thử 1 sim có 3g ở bên máy khác qua. Và k thấy hiện 3g ngoài h+

6. HoàngLyz

HoàngLyz

K tl luôn. Sợ mod r đó

7. ServiceClub3

OPPO's Staff

Máy có hiện 3G hoặc H+ (viết hoa chính xác như vậy) tức là sim đó có dữ liệu mạng. Bạn lắp sim khác vào máy, nếu có 1 trong 2 hiển thị cột sóng đó, lúc đó bạn có thử vào web hoặc facebook,... trên máy không?

Bạn đã chọn kết nối dữ liệu cho sim 2 (vị trí khay sim 2) mà bạn nói không có kết nối mạng chưa? Bạn lưu ý là ở cùng 1 thời điểm, chỉ cho phép chọn 1 sim để sử dụng dữ liệu di động (3G) thôi bạn nhé.

8. HoàngLyz

HoàngLyz

Tôi hiểu r. K có 3G cũng đúng thôi. Chắc mod có hiểu H+ > H > 3G > E .... > G...
    Còn lúc có H+ or 3G là là tùy vào địa hình môi trường. Hết ý kiến. Quê quá ;))

9. streetfire

streetfire
    Thành viên nhiệt huyết

Ngoài lề, Mod, R7s chừng nào bán vậy?

Bạn có vẻ cố tình làm khó họ rồi, cách hiển thị ký tự biểu hiện sóng dịch vụ trên cột sóng sẽ cho thấy máy (sim) có dịch vụ hay không. Hiện 3g thường đố truy cập được mạng dữ liệu đi. Vấn đề là hiện giờ sim 2 máy bạn đã dùng được 3G chưa?

10. HoàngLyz

HoàngLyz

K hiện 3g ngoai H và H+