Hệ thống OPPO R7 Lite

Thảo luận trong '[R7 Lite / R7 Plus / R7s] Hỏi & Đáp'

Lượt xem: 31,565
  1. TieuTu

TieuTu

Ios mình cũng đã dùng qua rồi , nhưng chúng ta k thể đem 2 nền tảng ios và Android ra so sánh vì sẽ có sự chênh lệch rất nhiều
    về ios bản thân các app và các file hệ thống của nó ít chạy ngầm và không chiếm nhiều về RAM , nhưng Android thì ngược lại , tắt hết các ứng dụng không có nghĩa là tắt tất cã , Android và ios cũng như một chiếc xe máy , khi bạn dừng xe thì động cơ vẫn hoạt động để không bị tắt máy , trừ khi bạn rút chìa khóa xe ra thì máy mới ngưng hẳn , Android và Ios cũng vậy , ăn thua là 1 thằng nhiều app chạy ngầm và tự động chạy ngầm trở lại mặc dù bạn ĐÃ tắt nó, 1 thằng thì ít nên lương hao pin ít hơn
    còn việc bạn nói có nhiều máy để qua đêm pin vẫn nguyên thì bạn nên xét về dung lương pin , độ mỏng của máy , các ứng dụng đã cài trong máy vv .... và nhiều yếu tố khác nữa

2. HoàngLyz

HoàngLyz

Cái đó mình hiểu chứ. Vì máy mới dùng đc1 tuần. Mà như kiểu chai pin. Sac pin đầy. 100% mình khoi đông lại no sut 2%. K hieu luôn

3. truongktcn

truongktcn

minh khag dinh them loi cua ban la dung,ban gai minh dug samsung g530 dc 1 nam va thix choi nhieu game, con minh nua OPPO moi co 1 tuan ko cai app gi het, sac pin cug luc day 100 rut ra, de wa dem ngu toi sag samsung ban gai minh k mat % pin nao het, dt minh mat 10%

4. Ducanhdo

Ducanhdo

Tên máy:
    Oppo r7 lite
    Các bác dùng từ 100 đến lúc còn 20% thì dc mấy h onscreen???

5. HoàngLyz

HoàngLyz

Mình hi vọng là do fw. Mong fw tới sẽ đc cải tiến. Còn mọi thứ thì tuyệt vời r. Chơi game nặng 2gb êm và mượt k nóng máy lắm

6. truongktcn

truongktcn

minh cug hi vog vay

HoàngLyz thích bài này.
  7. streetfire

streetfire
    Thành viên nhiệt huyết

Không có hay chưa bật data? hay sim chưa có 3G hay sim hết tiền xài 3G? Máy mình xài 3G phà phà đây mà. Bạn gọi lên tổng đài nhà mạng sim đang xài kêu nó kiểm tra dịch vụ 3G trên máy đi.

8. HoàngLyz

HoàngLyz

Tôi mới hiểu đc là thế này các bạn ah
    Max > H+ > H > 3G > E > G < Min
    Quê quá hahaha ;)

9. chung9ngon

chung9ngon

Tên máy:
    U707
    Máy mình gặp lỗi cuộc gọi chờ, bình thường những máy khác kích hoạt chế độ này nếu đang đàm thoại mà có cuộc gọi đến sẽ thông báo bằng tiếng bíp nhưng trên R7 lite thì im lặng hok thông báo gì cả, chỉ hiện thị trên màn hình. Mà khi đang đàm thoại thì đâu thấy đc màn hình, ai gặp lỗi này giống mình hok?

10. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, ở giữa màn hình trong suốt khi đàm thoại có biểu tượng Im lặng (Slient) có thể do vô tình bạn chạm vào nên khiến máy về chế độ này. Bạn kiểm tra lại thử nha.