Oppo Reno 5 màn hình 90hz không ổn định

Thảo luận trong 'OPPO Reno Series'

Lượt xem: 424
  1. xuanvinh

xuanvinh

Tên máy:
    Oppo Reno 5
    Hi Ad ,nhờ Ad phản hồi lại bên đội ngũ kỹ thuật màn hình 90hz OPPO reno 5 mượt thì có mượt ,tuy nhiên lại không ổn định
    Ngoài màn hình chính thì 90hz nên mượt,vào chrome và các trình duyệt khác như firefox,cốc cốc... duyệt web lại bị giảm lại 60hz nên giật lag nhìn rất khó chịu.Máy mình mới mua được 2 ngày và đã update lên phiên bản mới nhất vẫn bị tình trạng màn hình 90hz không ổn định.
    Thanks Ad!

2. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, rất cám ơn bạn chia sẻ và góp ý với OPPO. Một số ứng dụng thứ 3 có thể sẽ chưa tương thích tốt hoặc chưa được tối ưu cho màn hình 90Hz và cao hơn là 120Hz. Với các ứng dụng mặc định, bên mình sẽ chuyển thông tin cho đội ngũ kỹ sư kiểm tra lại.
    - Bạn vào bàn phím quay số bấm cú pháp *#1234# ghi lại thông tin hiện ra và gửi lại giúp mình nhé, máy bạn là phiên bản A.19 đúng không hay là phiên bản A.21 ạ?
    - Bạn dùng ứng dụng để kiểm tra hay sao? Bạn có thể cho mình xin tên ứng dụng đối chiếu không? Hay là do mắt nhìn cảm nhận ạ?

3. xuanvinh

xuanvinh

Tên máy:
    Oppo Reno 5
    Chào bạn Ad, thank bạn đã phản hồi:
    _máy mình phiên bản A21 mới nhất
    _ban đầu là cảm nhận lag trong chrome,sau đó mình vào cài đặt cho nhà phát triển bật mục hiện FPS thì ngoài màn chính là 90hz ,hoặc zalo fb cũng 90hz nên mượt, cứ vào chrome là hiện 60hz và ko mượt ,lag lag rất khó chịu.

4. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, mình có kiểm tra với bộ phận kỹ thuật thì Chrome là ứng dụng thứ 3 từ Google. Và Chrome chưa hỗ trợ tối ưu cho 90Hz nên như vậy. Bạn có thể thử với trình duyệt mặc định của máy nhé. Bên mình xin phép ghi nhận ạ.