Hệ thống phân chia bộ nhớ find way s

Thảo luận trong '[Way S] Hỏi và Đáp'

Lượt xem: 5,154
  1. shevalz

shevalz

như vậy mình phân chia bộ nhớ theo Hướng dẫn thì có khá hơn ko?

2. Service Club 2

Service Club 2 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Tên máy:
    Oppo Find, N, R...
    Bạn chia bộ nhớ theo HD nào vậy?

3. shevalz

shevalz

3,5gb cụ ợ

4. Tai Tran

Tai Tran

Tên máy:
    Oppo Find Way S
    ram của rom 2.0 này yếu, còn cái vấn đề bộ nhớ lưu trữ mình cũng chưa tìm ra nguyên nhân. anh @Linh Phi xác nhận vấn đề này giúp em, đến giờ em cũng chưa hiểu cách quản lý bộ nhớ trong bản rom này

Service Club 2 thích bài này.
  5. shevalz

shevalz

ram của bản nào mạnh nhất hả bác?
    nếu ko thì em quay về rom gốc xài vậy :(

6. Tai Tran

Tai Tran

Tên máy:
    Oppo Find Way S
    Mình thấy ram ở bản rom gốc và coloros 1.0 bản chính thức tốt và ổn, pin ổn, nhưng coloros 1.0 thì còn vài lỗi vặt như ứng dụng bị dịch chuyển lung tung khi khởi động lại, camera trước xấu. Còn Rom gốc thì chụp ảnh đẹp nhất trong tất cả các rom way s nhưng chán và ko có nhiều cái thú vị như coloros, về rom gốc thì gét nhất ở giao diện cài hình nền khóa và hình nền chính bị cố định ko riêng lẽ được, và bản thông báo nhìn chói mắt với trùng màu nền với các thông báo rất khó chịu, coloros thì ok nhưng có vài lỗi bực mình và chụp ảnh xấu, nói thật mình cũng chả biết dùng rom nào nữa nãn quá, nếu thích chụp ảnh thì dùng rom gốc, còn nếu thích giao diện đẹp tiện lợi thì chọn coloros.

7. hungvh1989

hungvh1989

Tên máy:
    Oppo Find Way S U707
    Mình đang sử dụng V2.0beta, sau đó mình cài lại Rom gốc thì bị lỗi "E: Can't mount SD Card", giờ không cài được Rom nữa vì máy không nhận ra thẻ nhớ. Có ai có thể giúp mình chứ ạ?

8. Tai Tran

Tai Tran

Tên máy:
    Oppo Find Way S
    Rom 2.0 là rom cook phải dùng recovery CWN up, còn nếu bạn lên 2.0 rồi muốn up lại rom stock thì phải dùng recovery gốc nha bạn. Hiện tại bạn đang dùng recovery gì, chụp ảnh lại cho mình xem

9. bao thy

bao thy

Chào bạn mình Có nhiều vấn đề cân bạn giúp đỗ,
    Cái way s của mình cú onl chơi gem hơi lâu là bị đúng hình, ko dùng bất kì phím nào đuọk. Ngoại trù tháo pin .mình rất bực bọi mỗi khi Nó cú như zạy, vấn đề thú 2 mình muốn hoi bạn làm sao đễ up rom góc, vì máy của mình dã root rồi. Nếu như muốn khôi phục lại như máy Chưa root, thì phải làm thế nào vấn đề thú 3, nếu vân đễ chế đọ root may rồi thì mình Có thể úp rom nào đuọk. Vì nếu quay lại đuọk như Chưa root thì bnho trong ích quá ko đu nhu Cầu của mình. Và cho mình hoi thêm máy của bạn đã root Chưa và Có j thay đỗi ko. Và thơi gian pin cua bạn như thế nào. Chú pin mình sài nay đuôk 3tháng oi, Có cảm giác như ko bàng lúc truok sạc 100%sài nhanh hết.
    Mình xin cảm ơn bạn, rất mong đuọk bạn giúp đơ, cảm ơn bạn nhiều

10. Service Club 2

Service Club 2 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Tên máy:
    Oppo Find, N, R...
    Hi bạn. Vấn đề uprom gốc bạn tham khảo tại đây: Link

Bạn uprom cho máy thì sẽ hủy root, sau đó bạn theo dõi xem máy còn bị tình trạng đứng hình và pin được cải thiện ko nhé!

PS: Nếu khó khăn trong quá trình uprom tì bạn cho Mod SĐT để hỗ trợ trực tiếp nhé!