Đánh giá Phiên bảng R831_11_140605

Thảo luận trong '[Neo] Thảo luận'

Lượt xem: 2,949
  1. NoSmile..

NoSmile..

Tên máy:
    Oppo Neo
    Theo mình thấy thì phiên bảng này hơn ngốn pin ? Có Bác nào up pb này chưa? Cho e xin cái nhận xét đi :@

2. bapcaivietnam

bapcaivietnam

Mình đang dùng đây thấy phiên bản này ổn mà , ko hao pin lắm, bạn up lại bằng Full zip xem ( nhớ wipe data and cache ).

3. NoSmile..

NoSmile..

Tên máy:
    Oppo Neo
    Tui thấy hơi hao pin hơn mấy pb trước. :v

4. U07901154

U07901154

Pin mình thấy không hao lắm mà!bạn vào cài đặt -> dịch vụ vị trí -> tắt Quyền truy cập vào... đấy đi! đỡ tốn pin nhiều lắm! (tắt luôn âm bàn phím, rung khi chạm..) 1% với mình nó khó nuốt lắm :D

Service Club thích bài này.
  5. duongdtk

duongdtk

cho mình hỏi máy mấy bạn có bị báo pin ảo ko.máy mình mua mà nó báo pin ảo nhưng vẫn chưa đem đi bảo hành vì cũng thấy nhiều bạn bảo là cũng bị như thế.chắc tình trạng chung

6. bapcaivietnam

bapcaivietnam

Pin ảo như thế nào bạn ? Mình đang xài thấy bình thường, bạn cập nhật lên bản mới nhất 140605 chưa, tốt nhất up full zip ( wipe sạch sẽ). Có thể tham khảo 1 số bài Hướng dẫn cách khắc phục pin ảo thấy hiệu quả lắm đó
    Tham khảo tại ĐâyĐây

7. duongdtk

duongdtk

tớ bị báo pin ảo từ lúc mua máy về mà,nó báo phần trăm ko đúng đấy,sặc mấy phút lên 50% rồi dùng 1 tí xuống 32%.cũng đăng mấy bài rồi,nên hỏi mọi ng xem có như tớ ko.

8. bapcaivietnam

bapcaivietnam

Bạn mua lâu chưa ? Nếu còn trong hạn bảo hành đem máy lên TTBH kiểm tra pin xem, mình xài thấy bình thường ko hẳn là pin ảo, hay là bạn cứ tắt hiển thị % pin đi , xài và sạc bình thường xem theo dõi pin có tụt bất thường ko, quan trọng nhất là pin tiêu hao như thế nào, hiển thị % pin nó cũng ko ảnh hưởng gì đến máy hết, tắt đi đỡ phải lo lắng.

9. duongdtk

duongdtk

xài thì cũng bt bạn ah,so với các máy khác thấy bt,chỉ mỗi tội báo pin ảo thôi,nên mình cũng ko đi bảo hành

10. NoSmile..

NoSmile..

Tên máy:
    Oppo Neo
    Mình xài thì ko thấy hiện tượng pin ảo. Chắc có lẻ do mình chơi game nhiều quá nên hơi nhanh hết pin chút :D