Quay video 4K (Ultra HD) trên OPPO F3 Plus bị giật khi thiếu sáng.

Thảo luận trong 'OPPO F3 Plus'

Lượt xem: 1,597
  1. Vĩnh Kiện

Vĩnh Kiện

Tên máy:
    OPPO F3 Plus
    Mình vừa mua F3 Plus từ TGDD, lúc về trải nghiệm mọi thứ khá tốt, trước giờ dùng OPPO cũng khá nhiều. Nhưng khi trải nghiệm Camera, lúc quay video lại bị giật ở độ phần giải cao nhất - 4K Ultra HD (trải nghiệm lúc xế chiều). Cảm thấy hơi khó chịu, mình chuyển về Full HD (Test luôn cả HD 720p) thì quay cực kì mượt, chẳng có tí giật nào (kể cả trong thiếu sáng mạnh). Xin hỏi có pro nào gặp tình trạng như mình không. Cái nữa là khi quay ở độ phân giải 4K thì máy chống rung khá kém, dường như chẳng kích hoạt chống rung, mặc dù F3 Plus được trang bị chống rung điện tử (ở Full HD và HD đều chống rung cực kì tốt). Hy vọng là hiện tượng này do phần mềm vì kể cả OPPO F3 hay F3 Lite đều quay phim thiếu sáng rất tốt. Mong ad và các pro giải đáp và định hướng khắc với ạ. Tks trước ạ. :D

2. eochuanmen

eochuanmen

cái này chia sẻ thêm để khắc phục mình quay bằng full hd là ok nhất chắc do apps bị gì đó

3. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, bạn vào Cài đặt > Cập nhật hệ thống kiểm tra giúp Mod xem máy bạn có bản update không nhé => Nếu có bạn update lên xem tình trạng quay film có cải thiện không.

- Thêm nữa, bạn đang chọn vị trí lưu là thẻ SD hay bộ nhớ trong của máy ạ? => Nếu là thẻ SD có thể bị ảnh hưởng bởi chất lượng thẻ khi ghi hình. Bạn chuyển vị trí lưu qua bộ nhớ điện thoại nhé.

- Mod xin phép ghi nhận để theo dõi thêm các phản hồi và báo cho bộ phận phát triển phần mềm tối ưu hơn tính năng quay video của máy.

4. Vĩnh Kiện

Vĩnh Kiện

Tên máy:
    OPPO F3 Plus
    Chào Mod. Mình đã update phiên bản mới nhất rồi ạ. Vị trí lưu cũng để là điện thoại. Nhưng quay vẫn giật ạ

ServiceClub3 thích bài này.
  5. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, tình trạng này từ khi mua về up lên bản mới vẫn bị đúng không? Bạn quay film 4K khi đủ sáng ban ngày, hoặc với ánh sáng đèn tốt thì có xảy ra tình trạng giật không?

6. bametrecon

bametrecon

đương nhiên là cái này nó chỉ xảy ra tình trạng đêm thôi, ban ngày đủ sáng thì nó không bị nhé bạn

7. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, cám ơn bạn đã chia sẻ. Thông tin này bạn cho phép Mod ghi nhận lại để chuyển cho bộ phận phát triển phần mềm tối ưu thêm nhé.