R7s bị cháy mic

Thảo luận trong '[R7 Lite / R7 Plus / R7s] Hỏi & Đáp'

Lượt xem: 785
  1. Xulaka123

Xulaka123

Tên máy:
    R7s
    Mon cho mình hỏi mic r7s là mic rời hay là gắn liền men. Và thay hết bao nhiêu vậy

2. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn,

- Giá tham khảo để thay tổ hợp mic - loa ngoài của R7s ( theo cụm ) là 180,000VND. Do ở trên bạn ghi "bị cháy microphone" , trường hợp nếu ảnh hưởng đến main thì sẽ khác bạn nhé. Bạn dành chút thời gian đem máy đến TT CSKH OPPO để được nhân viên kỹ thuật hỗ trợ kiểm tra và báo giá cụ thể nhé. Tra cứu danh sách TT CSKH OPPO trên toàn quốc: http://oppomobile.vn/support/customerservicecenter

Xulaka123 thích bài này.
  3. Xulaka123

Xulaka123

Tên máy:
    R7s
    Máy mình thì đoán là cháy mic thôi chứ thực ra là ko dùng đc. Loa thì vẫn dùng ok ko vẫn đề gì cả mà nói ng khác ko nghe đc.. còn 1 vẫn đề nữa là từ lúc cập nhật phiên bản mới máy mình lúc sạc nhanh đc lúc ko

4. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn,

- Vấn đề liên quan đến mic , rất tiếc Mod không kiểm tra trực tiếp nên không đưa ra dự đoán, như đã chia sẻ, bạn dành chút thời gian đem máy đến TT CSKH OPPO để được nhân viên kỹ thuật hỗ trợ kiểm tra và báo giá chính xác nhé. Bạn tra cứu danh sách TT CSKH OPPO trên toàn quốc ở đây: http://oppomobile.vn/support/customerservicecenter

- Máy R7s của bạn đang ở phiên bản 170311 đúng không? Bản cập nhật này đã được 1 thời gian , bị từ lúc mới cập nhật xong hay cập nhật xong bạn xài đến bây giờ mới bị vậy? Bạn đang dùng bộ sạc theo máy chứ? Bạn thử đổi ổ điện cắm sạc chưa? Nếu được, khi bạn đem máy đến trung tâm, bạn đem theo bộ sạc VOOC của máy luôn nhé.