Official ROM [R829] R829_11.A.11_INT_011_140828

Thảo luận trong '[R1] Root | ROMs & Firmwares'

Lượt xem: 38,115
  1. drtung145

drtung145

Tên máy:
    oppo r1
    Mod cho mình hỏi chút. Máy mình chưa root sau khi cập nhật bản update này 1 thời gian thì nếu có chuông gọi đến (hoặc nghe nhạc bằng loa ngoài) thì lúc đầu chuông to như bình thường nhưng ngay sau đó tiếng cứ bé dần đi. Mình đã chỉnh âm lượng hết cỡ rồi nhưng vẫn vậy. Nghe nhạc cũng thế nhưng nếu nghe bằng tai nghe thì tiếng vẫn bình thường. Lỗi này là do phần cứng hay lỗi phần mềm vậy mod ?

2. Service Club

Service Club Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn
    Tình trạng này trước tiên bạn lấy 1 tăm bông hoặc 1 khăn khô lau sạch bụi ở khu vực loa ( phần bên phải chỗ cắm cáp ). Sau đó bạn thử đổi nhạc chuông qua bài khác có thể chuyển qua lại nhạc chuông mặc định và nhạc chuông bạn trong thư viện nhạc của máy bạn kiểm tra xem có tính trạng này ko ? ( Tất cả bài nhạc chuông đều bị hay chỉ 1 vài bài ). Nếu tất cả nhạ chuông đều bị trường hợp này bạn sao lưu dữ liệu & up lại rom theo dõi thêm tình trạng này, nếu vẫn bị khả năng do phần cứng bạn mang máy đến TTBH để bộ phận KT kiểm tra và hỗ trợ bạn nhé !
    Tham khảo bài Hướng dẫn Sao lưu dữ liệu & up lại rom : ĐÂY
    Link rom : Bạn có thể bấm trờ lại trang đầu down về

drtung145 thích bài này.
  3. drtung145

drtung145

Tên máy:
    oppo r1
    Mình đã làm như bạn chỉ dẫn nhưng âm thanh vẫn bị như vậy. Kể cả nhạc chuông, nghe nhạc và xem video hay những gì liên quan đến âm thanh đều bị lúc bắt đầu bật lên thì âm thanh bình thường nhưng ngay sau đó giảm dần và nghe rất nhỏ. Mình đang ở Hải Dương, mua hàng ở Viettelstore vậy mình mang máy đến địa chỉ nào để bảo hành đc bạn ?

4. Service Club

OPPO's Staff

Chào bạn
    Trường hợp này bạn gửi máy về TTBH OPPO theo 2 cách :
    Cách 1 : Gửi máy qua đại lý Viettel nơi mua máy sau đó đại lý sẽ gửi máy về TTBH OPPO
    Cách 2 : Gửi máy kèm sổ bảo hành , có ghi chú đầy đủ thông tin người gửi và ghi chú lỗi máy trực tiếp đến TTBH OPPO qua đường bưu điện chi nhánh gần nhất là Hà Nội : 182 Trần duy hưng , P. Trung Hòa , Quận cầu giấy ( cách này thời gian nhận lại máy sẽ nhanh hơn so với cách trên )

5. minhhoang159

minhhoang159

Mình cập nhật lên phiên bản mới nhất bị lỗi Rất tiếc thanh trạng thái đã dừng lại là sao ta? Có ace nào bị lỗi này không vậy?

6. Service Club 2

Service Club 2 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Tên máy:
    Oppo Find, N, R...
    Tình trạng trên có hay xảy ra ko bạn?

7. minhhoang159

minhhoang159

Ngày bị 1,2 lần gì đó Mod ơi. vào bản đồ cũng bị nữa. Đã up lại Rom vẫn không hết.

8. Service Club

OPPO's Staff

Bản đồ vừa có bản cập nhật mới , bạn vào CH Play gõ bản đồ - bấm cập nhật xem còn bị tình trạng này ko nha.

9. minhhoang159

minhhoang159

Đã cập nhật nhưng vẫn bị Mod ơi.

10. neverstop1

neverstop1

Cập nhật bản mới nhất bàn đồ vẫn báo dừng lại hả bạn?