Recovery gốc cho OPPO Find 7a (X9006)

Thảo luận trong '[Find 7/7a] Root | ROMs & Firmwares'

Lượt xem: 56,014
  1. Ollie I

Ollie I Administrator
    OPPO's Staff

Mình xin chia sẻ cho các bạn recovery gốc của OPPO Find 7a. Recovery này giúp cho các bạn có thể cài lại ROM gốc cũng như update qua OTA trên ROM gốc sau khi đã cài CWM Recovery.

Link down: http://www.mediafire.com/download/gezt5xermdoh8xs/X9006_recovery.img
    Link down tool: Download

Hướng dẫn cài recovery:
    1. Kết nối Điện Thoại của bạn với máy tính. Cài Driver của Điện thoại bằng cách chọn file 'setup.exe ' khi cửa sổ AutoRun hiện lên.
    2. Ngắt kết nối Đt với PC.
    3. Giải nén file 'AndroidSDKSlim.zip' ngoài Màn hình chính. Chúng ta đặt tên cho Thư Mục đó tên là : 'android-sdk-windows' cho dễ khi viết code trong CMD.
    4. Chuyển File x9006_recovery.img lúc nãy download về vào thư mục bạn vừa tạo ở Desktop

5. Tắt điện thoại.
    6. Đưa máy về chế độ "fastboot" bằng cách : vừa bấm Tăng Âm lượng + Nút nguồn trong vài giây máy sẽ tự vào 'Fastboot'.
    7. Kết nối máy lại với PC.
    8. Trong thư mục "platform-tools", vừa bấm phím SHIFT vừa bấm chuột Phải vào thư mục "platform-tools" để mở CMD : 'Open a command window here .'

9. Trong cửa sổ CMD mình gõ lệnh "fastboot device"

10. Tiếp đó đợi CMD chạy xong tiến hành cài đặt recovery :

- Gõ code vào CMD :

11. Sau khi flash xong Recovery thì mình rút cable ra, tắt máy, sau đó đưa khởi động lại vào Recovery mới để kiểm tra : Nút Nguồn + Giảm âm lượng
    12. Vào được Recovery mới có nghĩa là mình đã thành công bước Cài Recovery mới cho máy ^^
    13. Chon Reboot System để khởi động lại vào máy bình thường.

Sửa lần cuối: 29/10/15
    U43428230, strongkilll, sjeuquay12242 others thích bài này.
  2. Tiến Dũng

Tiến Dũng

Cho mình hỏi ngu , cái này có mất root và khôi phục lại những ứng dụng hệ thống mình đã xóa k , hôm nọ cũng có 1 bản ROM mình kéo về 700mb sao quả này nhẹ thế thánh OPPO ơi

3. Ollie I

Ollie I Administrator
    OPPO's Staff

Cái này là recovery, ko phải ROM nha bạn. Nó giống như công cụ để thao tác up ROM đó bạn :). Recovery này được dùng để cài ROM ColorOS cho các máy OPPO

4. Tiến Dũng

Tiến Dũng

Vậy nghĩa là mình có Rom 700mb đấy r và phải cài thêm cái này nữa là up được rom 700mb này hả , hay không cần cái này cũng up Rom đó đc , hỏi ngu tiếp

Screenshot_2014-05-19-17-35-33-961. Screenshot_2014-05-19-17-34-59-84.

5. Ollie I

Ollie I Administrator
    OPPO's Staff

Mặc định thì máy đã có sẵn recovery này trong máy rồi. Nhưng các bạn đã từng up CWM Recovery để cài cook ROM hay vọc vạch, giờ muốn up lại ROM ColorOS gốc thì chỉ cần up lại recovery này là up lại rom gốc dc :)

6. Tiến Dũng

Tiến Dũng

Tớ chỉ root và xóa uéng dụng không dùng tới thôi bạn , chưa up room nào khác hết , vậy cài lại cái này nó có trở lại đầy đủ ứng dụng , mất root hay nói cách khác là giống y như bóc máy , và vừa có 1 bản update mới hồi nãy tớ down về mà k up đc , hlep tớ vs ms chuyển sang androi gà quá

7. Ollie I

Ollie I Administrator
    OPPO's Staff

Hi, nếu bạn chỉ root máy và xoá ứng dụng thì chỉ cần down bản ROM của máy về, sau đó vào recovery up như bình thường, ko cần up lại recovery này nữa. Cài lại ROM thì sẽ phục hồi lại các app đã xoá khi root :)

Hướng dẫn: http://www.oppomobile.vn/forum/t/cach-up-rom-coloros-qua-oppo-recovery-ver-1-0.2070/

8. Tiến Dũng

Tiến Dũng

Hôm nọ mình down bản rom đấy từ 1 thành viên mới trong forum mình nên mình hơi sợ , vậy nếu mình đợi bản chính thức color os 2.0 cho x9006 có ổn không và thời gian OTA và bản phải down rom có ra cùng thời gian không nhỉ , root nhẹ máy thật đấy nhưng dính phải gà như mình thì đúng thảm họa

9. Ollie I

Ollie I Administrator
    OPPO's Staff

Hi, bạn đợi vài hôm nữa sẽ cập nhật link down Full Zip bản cập nhật mới nhất cho Find 7a.

Phiên bản ColorOS 2.0 chưa ổn định, nhưng nếu bạn muốn up thì down tại đây nha: http://www.oppomobile.vn/forum/t/find-7a-vua-ban-da-co-color-os-2-0-beta.5346/

10. CuTý

CuTý

Rom stock cho find7a down ở đâu vậy cả nhà...M chờ mãi trên trang chủ mà ko có.