Cook ROM ROM IOS ,STOCKANDROID CHO JOY :P

Thảo luận trong '[Joy] Root | ROMs & Firmwares'

Lượt xem: 86,459
  1. lazyturtle

lazyturtle Quản lý CLB Ofans

Tên máy:
    OPPO JOY
    ROM MÌNH port từ imuse mất 2 tuần vì lần đầu làm thử đi thử lại 3 4 lần cuối cùng cũng chạy được .ROM giao diện IOS 7 giống 98% tuy ko mờ mờ ảo ảo như ios 7 thiệt nhưng cũng khá là nịnh mắt vì ko thấy ai làm rom joy nên mình quyết định làm cho ae sài joy đổi gió(chứ thấy OPPO khác có rom mà joy ko có rom bùn lắm )

[downrom][/downrom]
    Link tải MEGA: https://mega.co.nz/#!IxAUjYxJ!fbbtq7t6yfvy3OuvXbzKqsJATB22U3PR_qQqCWL5xN4

[tutrom][/tutrom]
    yêu câu: máy đã root và đã cài CWM
    b1: tải file ở link trên và copy vô sd hoặc trong máy
    b2:tắt máy vô CWM chọn wide all/factory reset di chuyển lên xuống bằng vol + - chọn bằng nút nguồn
    b3: sau khi chạy xong thì chọn " chose zip from sd card"
    b4:nếu để trong sd thì hàng đầu tiên nếu trong máy thì hàng trên chữ ***goback***
    b5: tìm file zip rom mà mình đã copy vô và cọn nó
    b6: nó hiện ra 1 đống chữ no thì gần giữa có 1 chữ yes....... thì chọn chữ yes......
    b7: nó chạy hơi lâu sau đó nó hiện ra 1 đống chữ
    set_perm: some changes failed
    E:Error in /emmc/tên file zip cua em chạy
    (Status 7)
    installation aborted
    đừng lo lỗi này bạn kệ nó đi reboot máy và xem thành quả lỗi này thì đang cố tìm hiểu nhưng mình thấy ko ảnh hưởng j
    LƯU Ý: nhớ backup lại 1 bản rom gốc nhé lở chán thì trở về còn dc
    :29:

[screenshot][/screenshot]
    Screenshot_2013-08-19-00-07-08. Screenshot_2014-08-19-23-14-23. Screenshot_2014-08-19-23-15-25.

------------------------ooooooooooooooooooooooooooooooooooo-----------------------
    ------------------------------000000000000000000000000-----------------------------
    [update new cook rom] hôm nay mình up tiếp rom cho ae sài OPPO joy rom này ko màu mè nữa mà nhắm tới những người đơn giản hay muốn tống game nặng hì. bây h vô vấn đề cho m.n khỏi đợi lâu .xin dc ra mắt rom STOCKANDROID cho OPPO joy không tùy biến nên ram tốn rất ít trống hơn 250mb ram

LINK tải rom
    Google: https://drive.google.com/file/d/0Bwwv-ZNHWlgYRDIzb3hMU196MlE/edit?usp=sharing

[tutrom][/tutrom]
    Hướng dẫn cài đặt
    yêu câu: máy đã root và đã cài CWM
    b1: tải file ở link trên và copy vô sd hoặc trong máy
    b2:tắt máy vô CWM chọn wide all/factory reset di chuyển lên xuống bằng vol + - chọn bằng nút nguồn
    b3: sau khi chạy xong thì chọn " chose zip from sd card"
    b4:nếu để trong sd thì hàng đầu tiên nếu trong máy thì hàng trên chữ ***goback***
    b5: tìm file zip rom mà mình đã copy vô và cọn nó
    b6: nó hiện ra 1 đống chữ no thì gần giữa có 1 chữ yes....... thì chọn chữ yes......
    b7: nó chạy hơi lâu sau đó nó hiện ra 1 đống chữ
    set_perm: some changes failed
    E:Error in /emmc/tên file zip cua em chạy
    (Status 7)
    installation aborted
    đừng lo lỗi này bạn kệ nó đi reboot máy và xem thành quả lỗi này thì đang cố tìm hiểu nhưng mình thấy ko ảnh hưởng j
    LƯU Ý: nhớ backup lại 1 bản rom gốc nhé lở chán thì trở về còn dc
    :29:

ƯU điểm: rom ngon mượt ram trống hơn 250mb ram
    nhược: không có hiệu ứng đẹp nhưng vài người thấy đẹp vì ko màu mè ^^ có thể cài lauchder thoải mái với lại ko có mấy tiện ích như color chế độ khách mà mình yêu thik và vài thứ linh tinh mà bn có thê lên ch play hay appstorevn tải .
    vậy nhé hình ảnh thì mình sẽ up sau mà nó là android gốc ko tùy biến nên mọi người chắc hình dung dc phần nào r chứ
    thông tin rom: sài ăn roi 4.2 hết :D
    JOY: NIỀM VUI

==================================================================

MOD pin chuyển động có 1 cánh ^^
    link : https://drive.google.com/file/d/0Bwwv-ZNHWlgYSDRwMzhPc2JnenM/edit?usp=sharing
    bn tải về rồi dùng root explore cop qua system/app/ chép đè vô nó xong nó tự khởi động lại khá là dẹp nhé
    LƯU Ý : CHỈ ÁP DỤNG CHO ROM STOCKANDROID Screenshot_2014-08-24-20-18-13.

Sửa lần cuối: 24/8/14
  2. lazyturtle

Tên máy:
    OPPO JOY
    [THÔNG BÁO] ngày thứ 7 hoặc sớm thì ngày mai thứ 5 mình sẽ up bản stock android ko tùy biến cực đẹp ko lỗi mình đang test rom tuy ram chỉ có 470.2 mb nhưng chỉ chiếm 150mb thôi còn hơn 200 mb ram tha hồ mà chạy đa nhiệm với test game ^^

3. tuyen96vp

tuyen96vp

Tên máy:
    oppo joy r1001
    Rom đó đâu.post lên đi anh.mà cho em hỏi bâu em cài hết ứng dụng yêu thích rồi..bây text rom này lại mất hết ứng dụng e da cài à..e tải trên play..sao chép lại rồi nhưng k đx

lazyturtle thích bài này.
  4. lazyturtle

Tên máy:
    OPPO JOY
    ah rom đó h mình chưa thể up lên dc chiều mai hay mốt j đó mình rảnh mới up dc cho bn còn mấy app đó bạn dùng titanium backup lại app rồi lúc test thì bung nó ra rồi sài ^^ trên đó mình đã up rom ios rồi dấy bn thik thì có thể up lên còn nếu ko thì chịu khó chờ chút nhé ^^

5. tuyen96vp

tuyen96vp

Tên máy:
    oppo joy r1001
    Mình đanh chờ cái rom mà bạn nói tuyet dep.ram chiếm chỉ 160mb.còn trống hơn 200mb.tha hồ mà chơi game đấy.hì

6. tuyen96vp

tuyen96vp

Tên máy:
    oppo joy r1001
    Chiều bạn úp nhé.mà mh sao lưu lại rồi mà sao k thấy file zip và mục backup trong thẻ nhớ vậy..batch backup

7. tuan1982

tuan1982 Developer Team

Tên máy:
    Nokia N1110i
  8. Nguyen Van Vu

Nguyen Van Vu

Đang kéo về. 3G hết Data rồi giờ tải chậm kinh. Chắc mất 1 buổi

9. Nguyen Van Vu

Nguyen Van Vu

Nản ghê. Vùng nông thôn quán net cũng chẳng có. Cafe Wifi cũng không. Với tốc độ này chắc chờ dài cổ

10. Nguyen Van Vu

Nguyen Van Vu

Androi JB hay Kitkat vậy bạn? Đc bản Kitkat thì ngon