Rom oppo find 7a

Thảo luận trong '[Find 7/7a] Root | ROMs & Firmwares'

Lượt xem: 320
  1. Vip nghèo

Vip nghèo

Tên máy:
    Oppo find 7a
    Ai con sài OPPO find7a nữa không ......... mình đang dùng 2.0.8 cho mình xin bản Rom mới nếu có 2019 rui ma mình đang sài máy 2014 ....còn có ai như mình nào

2. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, rất tiếc là dòng máy Find 7a hiện tại không có bản cập nhật nào mới hơn ạ.

3. Buibang

Buibang

E còn xài nè, muốn up rom cock nhưng flash twrp bị treo nên vẫn stock huyền thoại

4. Buibang

Buibang

Mod ơi có cách nào để hết tình trạng k tải được game vì bộ nhớ đầy không ạ? Cài đc vài app đã đầy rồi chán quá.

5. Buibang

Buibang

Mod có thể liên lạc với e được không ạ?
    Facebook.com/buibag
    Zalo: 0388379335
    E cảm ơn nhiều

6. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn,
    - Find 7a bản rom chính thức chỉ có khoảng 3,95GB để có thể cài đặt ứng dụng / game và dữ liệu game. Và các ứng dụng - game mới sau này có dung lượng khá nặng => Ví dụ như Facebook file tải chỉ có khoảng vài chục MB nhưng khi cài đặt hoàn tất lên máy và sử dụng sẽ chiếm hơn 300MB, tương tự các game khi cài lên máy, với các game nặng sẽ chiếm hơn 1,5GB - 2GB / tựa game (ví dụ liên quân) => Vậy nên máy báo đầy bộ nhớ.
    - Tuy nhiên để thống nhất bộ nhớ thì cần phải sử dụng bản rom beta. Do dòng máy Find 7a đã khá cũ rồi, để tránh trường hợp cài rom phát sinh vấn đề, mong bạn dành chút thời gian đem máy đến TT CSKH OPPO để được nhân viên kỹ thuật hỗ trợ bạn kiểm tra máy và chạy bản rom phù hợp nhé.
    - Xin phép gửi bạn link tra cứu địa chỉ TT CSKH OPPO trên toàn quốc: http://oppomobile.vn/support/customerservicecenter , trung tâm làm việc từ thứ 2 đến thứ 7, 08:00 - 17:30 , trừ chủ nhật và ngày lễ ạ .