Rom Way S - Đừng trầm ê nữa nhé!

Thảo luận trong '[Way S] Hỏi và Đáp'

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
Lượt xem: 3,465
  1. dongtragiang

dongtragiang

Chào cả nhà

Tôi mua Way S giá khá mắc mà đến nay vẫn chưa hài lòng ở nhiều điểm.

Bao giờ thì có bản cập nhật, chờ lâu quá rồi.

Tôi hỏi là vì sao?

- Pin ảo. Tới 30% là tụt nhanh hơn tụt quần lúc "ấy" nữa.

- Con mắt thông minh gì đâu, ngó vô màn hình, trân con mắt lên muốn đui mà màm hình tắt nó cứ tắt, phải bấm nút mở lên, mở khóa, bực cả mình.

- Gõ gõ 2 cái thì khi ăn khi không.

- Miếng dán màn hình chừng nào có? Kính thế hệ 2 3 gì đâu, trầy mấy đường rồi, mà không hiểu tại sao bị trầy. Tui xài, mức độ kỹ dám gọi là cha của mấy thằng xài kỹ.

- Tui hông biết sao, chứ mấy cái icon sắp xếp lung tung, không xếp được theo alphabe, rất mắc công khi tìm để sử dụng.

- Bị lag, đang xài phần mềm gì đó mà bấm nút Home thì chỉ thấy cái hình nền, icon ngoài màn hình ngoài chơi trò bịt mắt bắt dê hết 5 - 7 giây.

- Vô facebook hay bị báo mất kết nối dữ liệu nhe, xài wifi, thiên hạ vô ầm ầm, máy mình bị báo mất kết nối. Ghê không?

- Cuộc gọi đến thì có nhiều cuộc bị vọng, bị rè, phải tắt máy gọi lại. Có khi đến lần thứ 3 mới hết.

- Dạo này xài phần mềm còn bị treo máy nữa chứ.

Và một số lỗi nhỏ nhỏ nữa đó.

Bộ phận kỹ thuật không có ai rảnh sao không nghiên cứu cho rasớm đi. Thấy thienhoa không? Dù các bản rom không hoàn chỉnh (vì a ma tơ), nhưng người ta ra bao nhiêu bản rồi. Nhà mình có cả đội ngũ, xu hướng vươn đến "ước mơ của một ngôi sao" mà lâu quá!

Đề nghị nhanh ra bản cập nhật hay color chính thức gì đó đi nhe.

Cám ơn nhìu.

U06313396U06122688 thích bài này.
  2. nguyentra

nguyentra Quản lý CLB Ofans

Tên máy:
    OPPO Find 7a
    vs những vấn đề này có lẽ bạn mang nên TTBH tốt hơn,còn bác thienhoa hay có rom là vì dựa sãn vào rom và biến đổi cho phù hợp vs máy đó thế ng ta mới gọi là nấu rom :D Đội ngũ kỹ thuật ai chả muốn có bản rom tốt nhất cho mọi người những cũng phải tùy thời điểm chuwsmlafm dâu trăm họ mà

3. Uniquestz

Uniquestz

Trung tâm bảo hành luôn và ngay.

4. trankienlam307

trankienlam307

Những vấn đề bạn nói mình công nhận là máy có độ trễ khi thoát ra màn hình chính(find5 còn lag huống gì way S),cảm biến thông minh Smod cũng công nhận trong bài viết nào rồi bạn,pin ảo thi cũng xài tạm ổn mà bạn chứ ko đến nỗi nào và mình công nhận pin khoảng 27% tụt nhanh,smartphone mà bạn chứ đâu phải 1280,hii..Màn hình thì dán keo là chắc ăn,ai dám nói là xài kỹ nhất mà ko trầy xướt nha(hên xui nha)bỏ túi quần trầy là chuyện thường trừ khi bỏ hộp kàm kiểng,còn facebook minh xài thấy ok,mình ko bị tinh trạng như bạn.Vấn đề cuộc gọi bạn nghe bị vọng lại thì có thể do mạng, còn Loa bị rè là do loa rồi,bạn đem lên TTBH nha.Còn Update thì cho đội ngủ kỹ thuật thời gian ngta kiểm tra nữa bạn để ko bị lỗi nữa bạn....mình xài được 1tháng thấy hài lòng,giờ hóng color OS...Không có gì gọi là hoàn hảo!!!

5. dongtragiang

dongtragiang

Không ai nói là hoàn hảo, nhưng đừng trầm ê quá. Tôi khác bạn, máy tôi cũng khác máy bạn, cách dùng cũng khác, đừng nên so sánh.
    Find5 còn trễ, vậy là xài OPPO là phải trễ?
    Cứ là sờ mát phôn thì phải tụt nhanh?
    Tôi muốn miếng dán chính hãng, còn các miếng dán bên ngoài đi cắt có đẹp bằng không?
    .v.v...
    Tôi bức xúc về việc lâu có bản cập nhật.
    Nếu là 1 công ty, 1 thương hiệu lớn (hoặc đang hướng đến đều đó), thì mọi việc nên nhanh, gọn.

6. xnewstarwarx

xnewstarwarx

sao bác ko đem lên TTBH để kiểm tra xem là lỗi phần mềm hay phần cứng nhỉ ? nếu cho ra bản cập nhật nhưng chưa giải quyết triệt để các vấn đề bác cần thì bác có cần bản cập nhật ấy không ? cái gì cũng phải từ từ để ng ta tiếp nhận các phản hồi rồi xử lý chứ :)

7. dongtragiang

dongtragiang

Những lỗi đó không đến nỗi phải bảo hành.
    Như những dòng khác, bản cập nhật sẽ giải quyết các vấn đề đã nói ở trên, không triệt để thì cũng đôi phần.

8. newstarwar

newstarwar

MOD cảm ơn bạn dongtragiang đã góp ý, OPPO sẽ xem lại những vấn đề bạn đề cập đến và sẽ cố gắng cho ra bản cập nhật mới hoàn thiện hơn. Bạn dongtragiang có thể pm cho MOD sdt để tiện liên lạc không nhỉ ?

9. dongtragiang

dongtragiang

Cám ơn anh đã quan tâm.
    Tôi không cho sđt đâu, không muốn bị làm phiền.
    Khi nào cần sự giúp đỡ, tôi sẽ la lên thôi à
    Vừa rồi, sau khi mua mấy ngày, có cô gì đấy của OPPO gọi điện hỏi vẩn vơ vài ba câu, tôi hỏi lại vài ba câu và cuối cùng cô ấy trả lời là do bản anh đang sử dụng nó như thế.
    Muốn hết như thế thì làm thế nào?
    Dạ chưa biết làm thế nào vì chưa có bản mới, anh chờ nhé
    À, anh trả lời giúp nội dung này nhe, cô gì đấy bên đó chơi trò ú tìm mãi tìm không ra:
    http://www.oppomobile.vn/bbs/forum.php?mod=redirect&goto=findpost&ptid=10869&pid=67064&fromuid=61024
    Cuối cùng là hy vọng có bản cập nhật nhanh trước khi hết năm nhé.
    Chào anh sờ mót

10. nguyenhuetri

nguyenhuetri

nếu bạn suy nghĩ vậy thì lúc đầu mua samsung hay htc, sony đi bạn. chứ mua hãng mới vào việt nam làm gì? mình cũng xài OPPO, nhưng mình trải nghiệm rất nhiều, được cái này mất cái kia mà bạn.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.