ColorOS Room Find 7

Thảo luận trong '[Find 7/7a] Root | ROMs & Firmwares'

Lượt xem: 2,852
  1. homiemc2013

homiemc2013

Androi 7.0 đã có vậy mà Find 7 dòng cao cấp của OPPO (giờ chắc tụt xuống quá trung cấp rùi nhỉ ?) vẫn chưa có nổi 1 room 6.0 ổn định :(
    Chắc bên phát triển room cũng bỏ qua Find 7 rùi nhỉ ?
    Giờ có ra Find 9 chắc cũng không dám chơi nữa :( dùng sam hay táo cho lành thôi :(

2. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, rất tiếc là hiện tại chưa có bản cập nhật Android và Color mới cho Find 7. Mod xin phép ghi nhận để chuyển yêu cầu cập nhật cho nhà phát triển của OPPO nhé.

3. USRobotics

USRobotics

Mình mong có bản 4.4 chính thức còn chưa có, nói j đến 5.0 vs 6.0 :D
    Bản chính thức giờ vẫn là 4.3 nhé :D
    Mà công nhận mình có duyên vs con này, dùng đến giờ được 1 năm rồi mà chưa đổi con khác, cách đây 6 tháng định đổi rồi mà lại vẫn dùng nó :D
    Đang cân nhắc con Xiaomi 5s sắp bán, thấy có vẻ được

4. thienho123

thienho123

Máy này ra 2 năm rồi. Chắc là không được update đâu. Hãng họ có cái lý riêng , phần nhiều là thời gian để viết bản rom coloros không đủ để họ viết cho cả các dòng máy cũ. Bác cài beta xài 5.0 đỡ đi, thấy xài cũng ok :D

5. andysang

andysang

Mình xài find 7a up rom lên xuống giờ quay về pb 1.2.9 xài bị dính lỗi mấy bản trước anh em nào giúp mình với.

6. Service Club

Service Club Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn
    Máy bạn đang gặp những lỗi gì vậy ạ ?

7. andysang

andysang

Gặp lỗi màn hình chớp tắt mod

8. Service Club

Service Club Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào ban
    Bạn miêu tả rõ hơn giúp Mod lỗi màn hình chớp tắt để Mod dễ hỗ trợ hơn nha :
    - Máy đang dùng màn hình chớp rồi tắt hay để màn hình yên ko bật lên nó tự chớp lên rồi tắt ?
    - Lúc màn hình chớp tắt bạn kiểm tra lại xem trên thanh trạng thái hay thanh thông báo có hiện bất kỳ thông báo nào không ?
    - Tần suất phát sinh vấn đề này thình thoảng hay thường xuyên ?
    - Thường tình trạng này xuất hiện máy bạn còn pin nhiều không ?
    - Máy bạn có cài các ứng dụng bên thứ 3 liên quan đến chỉnh giao diện/ độ sáng/ test màn hình hay các ứng dụng liên quan đến tiết kiệm pin , diệt virus, dọn dẹp rác, tăng tốc ram không ? Nếu có cài bất kỳ ứng dụng nào liên quan , vui lòng gỡ cài đặt ra hết và theo dõi xem còn bị nữa không bạn ?

9. andysang

andysang

Màn hình trong tình trạng đang mở mình đang bấm xem tin , đọc báo lâu lâu chớp tắt mình không bấm được gì luôn mod tình trạng pin còn đầy mình không có cài phần mềm bên thứ 3 .

10. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, trường hợp này bạn dành chút thời gian đem máy đến TT CSKH OPPO để được nhân viên kỹ thuật hỗ trợ nhé. Tra cứu danh sách TT CSKH OPPO trên toàn quốc: http://oppomobile.vn/support/customerservicecenter